ltsp 5.1.99 - en to vi translation catalogue (94 entries)

en: Login Error
vi: Lỗi đăng nhập

en: User
vi: Người dùng

en: already logged in!
vi: đã đăng nhập !

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Login Warning
vi: Cảnh báo Đăng nhập

en: Cancel
vi: Thôi

en: set the list of packages to install after base-install is completed.
vi: đặt danh sách các gói cần cài đặt sau khi chạy xong tiến trình cài đặt cơ bản (base-install)

en: list of packages to install as part of the final installation.
vi: danh sách các gói cần cài đặt như là phần của tiến trình cài đặt cuối cùng.

en: Set the default locale
vi: Đặt miền địa phương mặc định

en: Enable progress reporting
vi: Bật thông báo về tiến hành

en: Print stage times (seconds)
vi: In ra thời gian chạy giai đoạn

en: Draw progress bar
vi: Vẽ thanh tiến hành

en: prompt to set the root password, defaults to disabled
vi: nhắc đặt mật khẩu người chủ (giá trị mặc định là « bị tắt »)

en: enable serial console
vi: bật bàn giao tiếp nối tiếp

en: Enabling serial console...
vi: Đang bật bàn giao tiếp nối tiếp...

en: Set the mirror location
vi: Đặt địa chỉ của máy nhân bản

en: add a mirror, which takes priority over the default mirror
vi: thêm một máy nhân bản, mà có mức ưu tiên cao hơn máy nhân bản mặc định

en: add a mirror, with lower priority than the default mirror
vi: thêm một máy nhân bản, mà có mức ưu tiên thấp hơn máy nhân bản mặc định

en: add a security mirror
vi: thêm một máy nhân bản bảo mật

en: set the kernel package to install.
vi: đặt gói hạt nhân cần cài đặt.

en: keep cache of downloaded package files
vi: bảo tồn vùng nhớ tạm các tập tin gói đã tải về

en: Set the distribution to be used for install
vi: Đặt bản phân phối cần dùng để cài đặt

en: Set the i18n langs
vi: Đặt các ngôn ngữ quốc tế hoá

en: set the kernel modules packages to install.
vi: đặt các gói mô-đun hạt nhân cần cài đặt.

en: set the target architecture
vi: đặt kiến trúc đích

en: set the list of packages to install after base-install is completed
vi: đặt danh sách các gói cần cài đặt sau khi chạy xong tiến trình cài đặt cơ bản (base-install)

en: include the listed keys in the apt keyring
vi: kèm thêm các khoá đã liệt kê trong vòng khoá apt

en: cache downloaded packages
vi: nhớ tạm các gói đã tải về

en: Copying packages
vi: Đang sao chép các gói

en: done.
vi: hoàn tất.

en: create squashfs image for use with NBD
vi: tạo ảnh squashfs để dùng với NBD

en: load debconf seeding in the chroot after install
vi: nạp vào chroot chức năng chèn sẵn dữ liệu cấu hình debconf sau khi cài đặt

en: mount package cache dir from server
vi: gắn thư mục nhớ tạm gói từ máy phục vụ

en: allow unsigned packages during install
vi: cho phép các gói không ký trong khi cài đặt

en: copy apt Packages files from server
vi: sao chép các gói apt từ máy phục vụ

en: distribution to set up apt pinning
vi: bản phân phối để thiết lập ghim apt

en: list of packages to install from the pinned distribution
vi: danh sách các gói cần cài đặt từ bản phân phối đã ghim

en: a simple webkiosk mode
vi: một chế độ truy cập hạn Web đơn giản

en: mounts CDROM before installation
vi: gắn đĩa CD-ROM trước khi cài đặt

en: use specified http proxy
vi: dùng ủy nhiệm HTTP đưa ra

en: do not autodetect apt proxy configuration
vi: không tự động phát hiện cấu hình ủy nhiệm apt

en: set the default locale
vi: đặt miền địa phương mặc định

en: enable popularity-contest in the chroot
vi: bật chức năng thông báo các gói đã cài đặt (popularity-contest) trong chroot

en: Enabling popularity contest...
vi: Đang bật chức năng thông báo các gói đã cài đặt (popularity-contest)...

en: set the components to be used in mirror
vi: đặt các thành phần cần dùng khi nhân bản

en: create ext2 image for use with NBD
vi: tạo ảnh ext2 để dùng với NBD.

en: create image for use with NBD of the specified filesystem
vi: tạo ảnh hệ thống tập tin đưa ra để dùng với NBD

en: skip upgrade of installed packages
vi: bỏ qua bước nâng cấp các gói đã cài đặt

en: set the mirror location
vi: đặt địa chỉ của máy nhân bản

en: set the list of kernel packages to install
vi: đặt danh sách các gói hạt nhân cần cài đặt

en: list of packages to install as part of the final installation
vi: danh sách các gói cần cài đặt như là phần của tiến trình cài đặt cuối cùng

en: NOTE: adding default dist and components to security mirror:
vi: GHI CHÚ : đang thêm bản phát hành mặc định và các thành phần vào máy nhân bản bảo mật:

en: NOTE: disabling security APT source for sid.  It does not exist.
vi: GHI CHÚ : đang tắt nguồn APT bảo mật cho sid (nó không tồn tại).

en: exclude packages from the initial chroot
vi: loại trừ các gói khỏi chroot đầu tiên

en: load a user specific configuration file
vi: nạp một tập tin cấu hình đặc trưng cho người dùng

en: purge existing LTSP chroot if present
vi: tẩy gốc LTSP đã có (nếu có)

en: set the distribution to be used for install
vi: đặt bản phân phối cần dùng để cài đặt

en: enable debug support
vi: bật hỗ trợ chức năng gỡ rối

en: ERROR: --arch %s called on unsupported arch: %s
vi: LỖI: « --arch %s » được gọi trên kiến trúc không được hỗ trợ : %s

en: ERROR: unsupported architecture. Check your --arch argument: %s
vi: LỖI: kiến trúc không được hỗ trợ. Hãy kiểm tra lại đối số « --arch »: %s

en:        supported values are: %s
vi:        các giá trị được hỗ trợ : %s

en: set the default base install directory
vi: đặt thư mục cài đặt cơ bản mặc định

en: set the name of the chroot
vi: đặt tên của chroot

en: use the servers sources.list instead of generating one
vi: dùng danh sách các nguồn (sources.list) của máy phục vụ, thay vì tạo ra một danh sách riêng

en: run most or all applications locally
vi: chạy cục bộ phần lớn hay tất cả các ứng dụng

en: enable LTSP-Cluster
vi: bật LTSP-Cluster

en: force to skip the squashfs build (for debian-installer)
vi: ép buộc bỏ qua tiến trình xây dựng squashfs (cho debian-installer)

en: set the security mirror location
vi: đặt địa chỉ của máy nhân bản bảo mật

en: set the update mirror location
vi: đặt địa chỉ của máy nhân bản cập nhật

en: Path to Quickstart profile
vi: Đường dẫn đến hồ sơ Khởi Chạy Nhanh

en: Debug Quickstart
vi: Gỡ lỗi Khởi Chạy Nhanh

en: Show external command output
vi: Hiện kết xuất lệnh ngoài

en: Get profile from a Quickstart server
vi: Lấy hồ sơ từ máy phục vụ Khởi Chạy Nhanh

en: Manual Quickstart: %s
vi: Khởi Chạy Nhanh bằng tay: %s

en: Default Quickstart profile: %s
vi: Hồ sơ Khởi Chạy Nhanh mặc định: %s

en: ERROR: %s does not exist
vi: LỖI: %s không tồn tại

en: Installing into: %s
vi: Đang cài đặt vào : %s

en: Stage 3 URI
vi: URI giai đoạn 3

en: Set the number of parallel build processes
vi: Đặt số các tiến trình xây dựng chạy song song

en: Set extra mirror locations (space-separated)
vi: Đặt địa chỉ máy nhân bản bổ sung (định giới bằng dấu cách)

en: list of extra packages to install as part of the initial installation.
vi: danh sách các gói bổ sung cần cài đặt như là phần của tiến trình cài đặt đầu tiên.

en: Load a user specific configuration file
vi: Nạp một tập tin cấu hình đặc trưng cho người dùng

en: Path to kickstart file
vi: Đường dẫn đến tập tin kickstart

en: Path to chroot-creator cache
vi: Đường dẫn đến vùng nhớ tạm chroot-creator

en: Release version number
vi: Số thứ tự phiên bản phát hành

en: Distro name
vi: Tên bản phân phối

en: API ERROR: you need to provide true or false.
vi: LỖI API: bạn cần phải cung cấp trả lời đúng (true) hay sai (false).

en: display this help message
vi: hiển thị trợ giúp này

en: display help for all available commandline options
vi: hiển thị trợ giúp về tất cả các tùy chọn dòng lệnh sẵn sàng

en: LTSP Build Client usage:
vi: Sử dụng trình khách xây dựng LTSP:

en:   Regular options:
vi:   Tùy chọn bình thường:

en:   Advanced options:
vi:   Tùy chọn cấp cao :

en: info: LTSP client installation completed successfully
vi: chú ý: tiến trình cài đặt trình khách LTSP đã chạy thành công

en: error: LTSP client installation ended abnormally
vi: lỗi: tiến trình cài đặt trình khách LTSP đã kết thúc bất thường
