debconf - en to vi translation catalogue (70 entries)

en: falling back to frontend: %s
vi: nên trở về lối vào : %s

en: unable to initialize frontend: %s
vi: không thể khởi tạo lối vào : %s

en: Unable to start a frontend: %s
vi: Không thể khởi chạy lối vào : %s

en: Config database not specified in config file.
vi: Cơ sở dữ liệu cấu hình không được ghi rõ trong tập tin cấu hình.

en: Template database not specified in config file.
vi: Cơ sở dữ liệu mẫu không được ghi rõ trong tập tin cấu hình.

en: The Sigils and Smileys options in the config file are no longer used. Please remove them.
vi: Không còn dùng lại những tùy chọn Sigils và Smileys. Hãy gỡ bỏ chúng.

en: Problem setting up the database defined by stanza %s of %s.
vi: Gặp lỗi khi thiết lập cơ sở dữ liệu được xác định bởi đoạn dòng %s của %s.

en:   -f,  --frontend		Specify debconf frontend to use.
      -p,  --priority		Specify minimum priority question to show.
           --terse			Enable terse mode.
vi:   -f,  --frontend		Ghi rõ _lối vào_ debconf cần dùng.
      -p,  --priority		SGhi rõ câu hỏi _ưu tiên_ tối thiểu cân hiển thị.
           --terse			Bật chế độ _ngắn gọn_.

en: Ignoring invalid priority "%s"
vi: Đang bỏ qua ưu tiên không hợp lê « %s »

en: Valid priorities are: %s
vi: Ưu tiên hợp lệ: %s

en: Choices
vi: Sự chọn

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

en: (Enter zero or more items separated by a comma followed by a space (', ').)
vi: (Hãy nhập mục [số không hay nhiều] định, giới, bằng, dấu, phẩy, và, dấu, cách.)

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Debconf was not configured to display this error message, so it mailed it to you.
vi: Trình Debconf không được cấu hình để hiển thị thông điệp lỗi này, vì vậy nó đã gởi thư cho bạn.

en: Debconf, running at %s
vi: Debconf, đang chạy ở %s

en: Input value, "%s" not found in C choices! This should never happen. Perhaps the templates were incorrectly localized.
vi: Không tìm thấy giá trị nhập « %s » trong các sự chọn C. Trường hợp này không bao giờ nên xảy ra. Có thể những mẫu đã được dịch sai.

en: none of the above
vi: không có gì ở trên

en: Enter the items you want to select, separated by spaces.
vi: Hãy nhận những mục bạn muốn chọn, định giới bằng dấu cách.

en: Unable to load Debconf::Element::%s. Failed because: %s
vi: Không thể tải « Debconf::Element::%s ». Thất bại vì: %s.

en: Configuring %s
vi: Đang cấu hình %s

en: TERM is not set, so the dialog frontend is not usable.
vi: Chưa đặt TERM nên không thể sử dụng lối vào hội thoại.

en: Dialog frontend is incompatible with emacs shell buffers
vi: Lối vào hội thoại không tương thích với bộ đệm trình bao của emacs.

en: Dialog frontend will not work on a dumb terminal, an emacs shell buffer, or without a controlling terminal.
vi: Lối vào hội thoại sẽ không hoạt động được trên thiết bị cuối câm, trong bộ đệm trình bao của emacs, hoặc khi không có thiết bị cuối điều khiển.

en: No usable dialog-like program is installed, so the dialog based frontend cannot be used.
vi: Chưa cài đặt chương trình kiểu hội thoại có thể sử dụng được nên không thể sử dụng lối vào dựa vào hội thoại.

en: Dialog frontend requires a screen at least 13 lines tall and 31 columns wide.
vi: Lối vào hội thoại cần thiết màn hình có ít nhất độ cao 13 dòng và độ rộng 31 cột.

en: Package configuration
vi: Cấu hình gói phần mềm

en: You are using the editor-based debconf frontend to configure your system. See the end of this document for detailed instructions.
vi: Bạn đang sử dụng lối vào debconf dựa vào trình chỉnh sửa để cấu hình hệ thống của mình. Hãy xem kết thúc của tài liệu này để tìm những hướng dẫn chi tiết.

en: The editor-based debconf frontend presents you with one or more text files to edit. This is one such text file. If you are familiar with standard unix configuration files, this file will look familiar to you -- it contains comments interspersed with configuration items. Edit the file, changing any items as necessary, and then save it and exit. At that point, debconf will read the edited file, and use the values you entered to configure the system.
vi: Lối vào debconf dựa vào trình chỉnh sửa sẽ cho bạn chỉnh sửa một hay nhiều tập tin văn bản. Đây là một tập tin văn bản như thế. Nếu bạn quen với các tập tin cấu hình Unix chuẩn, tập tin này hình thông thường — nó chứa cả chú thích lẫn mục cấu hình đều xen nhau. Hãy chỉnh sửa tập tin này, thay đổi bất cứ mục nào như cần thiết, rồi lưu nó và thoát. Sau đó, debconf sẽ đọc tập tin mới chỉnh sửa, và dùng nhưng giá trị mới nhập để cấu hình hệ thống.

en: Debconf on %s
vi: Debconf trên %s

en: This frontend requires a controlling tty.
vi: Lối vào này cần thiết một tty điều khiển.

en: Term::ReadLine::GNU is incompatable with emacs shell buffers.
vi: « Term::ReadLine::GNU » không tương thích với bộ đệm trình bao của emacs.

en: More
vi: Thêm nữa

en: Note: Debconf is running in web mode. Go to http://localhost:%i/
vi: Ghi chú : Debconf đang chạy trong chế độ Mạng. Hãy đi tới « http://localhost:%i/ ».

en: Back
vi: Lùi

en: Next
vi: Kế

en: warning: possible database corruption. Will attempt to repair by adding back missing question %s.
vi: cảnh báo : cơ sở dữ liệu có thể bị hỏng. Trình này sẽ thử sửa chữa nó bằng cách thêm lại câu hỏi còn thiếu %s.

en: Template #%s in %s has a duplicate field "%s" with new value "%s". Probably two templates are not properly separated by a lone newline.
vi: Mẫu #%s trong %s có trường trùng « %s » có giá trị mới « %s ». Rất có thể là hai mẫu chưa định giới được bằng một dòng mới riêng lẻ.

en: Unknown template field '%s', in stanza #%s of %s
vi: Không biết trường mẫu « %s », trong đoạn dong #%s của %s

en: Template parse error near `%s', in stanza #%s of %s
vi: Gặp lỗi phân tách mẫu gần « %s », trong đoạn dòng #%s của %s

en: Template #%s in %s does not contain a 'Template:' line
vi: Mẫu #%s trong %s không chứa một dòng « Template: » (Mẫu)

en: unable to re-open stdin: %s
vi: không thể mở lại thiết bị nhập chuẩn: %s

en: must specify some debs to preconfigure
vi: phải ghi rõ một số deb (tập tin gói Debian) để cấu hình sẵn

en: delaying package configuration, since apt-utils is not installed
vi: đang tri hoãn việc cấu hình gói vì chưa cài đặt « apt-utils » (các tiện ích apt)

en: apt-extracttemplates failed: %s
vi: apt-extracttemplates (giải nén các mẫu) bị lỗi: %s

en: Extracting templates from packages: %d%%
vi: Đang giải nén các mẫu từ gói: %d%%

en: Preconfiguring packages ...
vi: Đang cấu hình sẵn các gói ...

en: template parse error: %s
vi: lỗi phân tách mẫu : %s

en: debconf: can't chmod: %s
vi: debconf: không thể chmod (thay đổi chế độ): %s

en: %s failed to preconfigure, with exit status %s
vi: %s lỗi cấu hình sẵn, có trang thái thoát %s

en: Usage: dpkg-reconfigure [options] packages
      -a,  --all			Reconfigure all packages.
      -u,  --unseen-only		Show only not yet seen questions.
           --default-priority	Use default priority instead of low.
           --force			Force reconfiguration of broken packages.
vi: Cách sử dụng: dpkg-reconfigure [tùy_chọn ...] những_gói
    
    [reconfigure: cấu hình lại]
    
      -a,  --all			Cấu hình lại _mọi_ gói.
      -u,  --unseen-only		Hiện _chỉ_ những câu hỏi _chưa xem_.
           --default-priority	Dùng _ưu tiên mặc định_ thay cho
    		ưu tiên thấp.
           --force			_Buộc_ cấu hình lại các gói bị ngắt.

en: %s must be run as root
vi: %s phải được chạy như là người chủ (root)

en: please specify a package to reconfigure
vi: hãy ghi rõ một gói cần cấu hình lại

en: %s is not installed
vi: chưa cài đặt %s

en: %s is broken or not fully installed
vi: %s bị ngắt hay chưa được cài đặt hoàn thành

en: Cannot read status file: %s
vi: Không thể đọc tập tin trạng thái: %s

en: Usage: debconf-communicate [options] [package]
vi: Cách sử dụng: debconf-communicate [tùy_chọn ...] [gói]
    
    [communicate: liên lạc]

en: debconf-mergetemplate: This utility is deprecated. You should switch to using po-debconf's po2debconf program.
vi: debconf-mergetemplate: tiện ích này bị phản đối. Như thế thì bạn nên chuyển đổi sang sử dụng chương trình « po2debconf » của po-debconf.

en: Usage: debconf-mergetemplate [options] [templates.ll ...] templates
vi: Cách sử dụng: debconf-mergetemplate [tùy_chọn ...] [mẫu.ll ...] mẫu
    
    [mergetemplate: trộn các mẫu với nhau]

en: 
            --outdated		Merge in even outdated translations.
    	--drop-old-templates	Drop entire outdated templates.
vi: 
            --outdated		Trộn ngay cả bản dịch _cũ_.
    	--drop-old-templates	_Thả_ toàn bộ _mẫu cũ_.

en: %s is missing
vi: %s còn thiếu

en: %s is missing; dropping %s
vi: %s còn thiếu nên thả %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s
vi: %s mờ tại byte %s: %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s; dropping it
vi: %s mờ tại byte %s: %s nên thả nó

en: %s is outdated
vi: %s cũ

en: %s is outdated; dropping whole template!
vi: %s cũ nên thả toàn mẫu.

en: Usage: debconf [options] command [args]
vi: Cách sử dụng: debconf [tùy_chọn ...] lệnh [đối_số ...]

en: 
      -o,  --owner=package		Set the package that owns the command.
vi: 
      -o,  --owner=gói		Lập gói _sở hữu_ lệnh đó.
