dpkg - en to vi translation catalogue (730 entries)

en: unable to open tmpfile for vsnprintf
vi: không thể mở tập tin tạm thời tmpfile cho vsnprintf

en: unable to rewind at start of vsnprintf
vi: không thể tua lại về đầu của vsnprintf

en: unable to truncate in vsnprintf
vi: không thể cắt xén trong vsnprintf

en: write error in vsnprintf
vi: lỗi ghi trong vsnprintf

en: unable to flush in vsnprintf
vi: không thể xóa sạch trong vsnprintf

en: unable to stat in vsnprintf
vi: không thể lấy các thông tin trong vsnprintf

en: unable to rewind in vsnprintf
vi: không thể tua lại trong vsnprintf

en: read error in vsnprintf truncated
vi: lỗi đọc trong vsnprintf đã xén

en: System error no.%d
vi: Lỗi hệ thống số %d

en: Signal no.%d
vi: Tín hiệu số %d

en: %s: internal gzip error: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: « %s »

en: %s: failed to exec gzip -dc
vi: %s: việc thực hiện « gzip -dc » bị lỗi

en: %s: internal bzip2 error: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: « %s »

en: %s: failed to exec bzip2 -dc
vi: %s: việc thực hiện « bzip2 -dc » bị lỗi

en: %s: decompression
vi: %s: giải nén

en: %s: internal gzip error: read: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: đọc: « %s »

en: %s: internal gzip error: write: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: ghi: « %s »

en: %s: internal gzip error: read(%i) != write(%i)
vi: %s: lỗi nội bộ của gzip: đọc(%i) != ghi(%i)

en: %s: failed to exec gzip %s
vi: %s: việc thực hiện gzip bị lỗi %s

en: %s: internal bzip2 error: read: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: đọc: « %s »

en: %s: internal bzip2 error: write: `%s'
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: ghi: « %s »

en: %s: internal bzip2 error: read(%i) != write(%i)
vi: %s: lỗi nội bộ của bzip2: đọc(%i) != ghi(%i)

en: %s: failed to exec bzip2 %s
vi: %s: việc thực hiện bzip2 bị lỗi %s

en: %s: compression
vi: %s: nén

en: couldn't allocate memory for strdup in findpackage(%s)
vi: không thể cấp phát bộ nhớ cho strdup trong findpackage(%s) (tìm gói)

en: size %7d occurs %5d times
vi: kích cỡ %7d xuất hiện %5d lần

en: failed write during hashreport
vi: lỗi ghi trong khi hashreport (thông báo băm)

en: updates directory contains file `%.250s' whose name is too long (length=%d, max=%d)
vi: thư mục cập nhật chứa tập tin « %.250s » có tên quá dài (độ dài=%d, tối đa=%d)

en: updates directory contains files with different length names (both %d and %d)
vi: thư mục cập nhật chứa các tập tin có tên có chiều dài khác nhau (cả %d lẫn %d đều)

en: cannot scan updates directory `%.255s'
vi: không thể quét thư mục cập nhật « %.255s »

en: failed to remove incorporated update file %.255s
vi: việc xóa bỏ tập tin cập nhật hợp nhất %.255s bị lỗi

en: unable to create %.250s
vi: không thể tạo %.250s

en: unable to fill %.250s with padding
vi: không thể làm đầy %.250s bằng các ký tự đệm lót

en: unable flush %.250s after padding
vi: không thể xóa sạch %.250s sau khi đệm lót

en: unable seek to start of %.250s after padding
vi: không thể tìm tới đầu của %.250s sau khi đệm lót

en: requested operation requires superuser privilege
vi: thao tác đã yêu cầu cần quyền của người siêu dùng (superuser)

en: unable to access dpkg status area
vi: không thể truy cập vùng trạng thái của dpkg

en: operation requires read/write access to dpkg status area
vi: thao tác cần truy cập đọc/ghi tới vùng trạng thái của dpkg

en: failed to remove my own update file %.255s
vi: việc gỡ bỏ tập tin cập nhật cá nhân %.255s bị lỗi

en: unable to write updated status of `%.250s'
vi: không thể ghi trạng thái đã cập nhật của « %.250s »

en: unable to flush updated status of `%.250s'
vi: không thể xóa sạch trạng thái đã cập nhật của « %.250s »

en: unable to truncate for updated status of `%.250s'
vi: không thể cắt xén trạng thái đã cập nhật của « %.250s »

en: unable to fsync updated status of `%.250s'
vi: không thể fsync (đồng bộ tập tin) trạng thái đã cập nhật của « %.250s »

en: unable to close updated status of `%.250s'
vi: không thể đóng trạng thái đã cập nhật của « %.250s »

en: unable to install updated status of `%.250s'
vi: không thể cài đặt trạng thái đã cập nhật của « %.250s »

en: couldn't open log `%s': %s
vi: không thể mở bản ghi « %s »: %s

en: failed to write details of `%.50s' to `%.250s'
vi: việc ghi chi tiết về « %.50s » vào « %.250s » bị lỗi

en: failed to open `%s' for writing %s information
vi: việc mở « %s » để ghi thông tin %s bị lỗi

en: unable to set buffering on status file
vi: không thể đặt cách bộ đệm trên tập tin trạng thái

en: failed to write %s record about `%.50s' to `%.250s'
vi: việc ghi mục ghi %s về « %.50s » tới « %.250s » bị lỗi

en: failed to flush %s information to `%.250s'
vi: việc xóa sách thông tin %s tới « %.250s » bị lỗi

en: failed to fsync %s information to `%.250s'
vi: lỗi fsync (đồng bộ tập tin) thông tin %s tới « %.250s » bị lỗi

en: failed to close `%.250s' after writing %s information
vi: việc đóng « %.250s » sau khi ghi thông tin %s bị lỗi

en: failed to link `%.250s' to `%.250s' for backup of %s info
vi: việc liên kết « %.250s » tới « %.250s » để sao lưu thông tin %s bị lỗi

en: failed to install `%.250s' as `%.250s' containing %s info
vi: việc cài đặt « %.250s » thành « %.250s » chứa thông tin %s bị lỗi

en: out of memory pushing error handler:
vi: hết bộ nhớ của trình quản lý lỗi:

en: %s: error while cleaning up:
     %s
vi: %s: lỗi khi dọn dẹp:
     %s

en: dpkg: too many nested errors during error recovery !!
vi: dpkg: quá nhiều lỗi lồng vào nhau trong khi phục hồi lỗi.

en: out of memory for new cleanup entry with many arguments
vi: không đủ bộ nhớ cho mục dọn dẹp mới với nhiều đối số

en: out of memory for new cleanup entry
vi: không đủ bộ nhớ cho mục dọn dẹp mới

en: error writing `%s'
vi: lỗi ghi « %s »

en: %s:%d: internal error `%s'
vi: %s:%d: lỗi nội bộ « %s »

en: %s is missing
vi: thiếu %s

en: `%.*s' is not allowed for %s
vi: không cho phép « %*s » cho %s

en: junk after %s
vi: rác sau %s

en: invalid package name (%.250s)
vi: tên gói không hợp lệ (%.250s)

en: empty file details field `%s'
vi: trường chi tiết tập tin rỗng « %s »

en: file details field `%s' not allowed in status file
vi: không cho phép trường chi tiết tập tin « %s » trong tập tin trạng thái

en: too many values in file details field `%s' (compared to others)
vi: quá nhiều giá trị trong trường chi tiết tập tin « %s » (so sánh với những cái khác)

en: too few values in file details field `%s' (compared to others)
vi: quá ít giá trị trong trường chi tiết tập tin « %s » (so sánh với những cái khác)

en: yes/no in boolean field
vi: có/không trong trường Bun

en: word in `priority' field
vi: gặp từ trong trường « ưu tiên »

en: value for `status' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho trường « status » trong ngữ cảnh này

en: first (want) word in `status' field
vi: từ thứ nhất (muốn) trong trường « status » (trạng thái)

en: second (error) word in `status' field
vi: từ thứ hai (lỗi) trong trường « status » (trạng thái)

en: third (status) word in `status' field
vi: từ thứ ba (trạng thái) trong trường « status »

en: error in Version string `%.250s': %.250s
vi: lỗi trong chuỗi Phiên bản « %.250s »: %.250s

en: obsolete `Revision' or `Package-Revision' field used
vi: Đã dùng trường « Revision » (bản sửa đổi) hoặc « Package-Revision » (bản sửa đổi gói) cũ kỹ

en: value for `config-version' field not allowed in this context
vi: không cho phép giá trị cho trường « config-version » (phiên bản cấu hình) trong ngữ cảnh này

en: error in Config-Version string `%.250s': %.250s
vi: lỗi trong chuỗi Config-Version (phiên bản cấu hình) « %.250s »: %.250s

en: value for `conffiles' has malformatted line `%.*s'
vi: giá trị cho « conffiles » (các tập tin cấu hình) có dòng dạng sai « %.*s »

en: value for `conffiles' has line starting with non-space `%c'
vi: giá trị cho « conffiles » (các tập tin cấu hình) có dòng với ký tự đầu không phải khoảng trắng « %c »

en: root or null directory is listed as a conffile
vi: thư mục gốc hay rỗng được liệt kê như một tập tin cấu hình

en: `%s' field, missing package name, or garbage where package name expected
vi: trường « %s », thiếu tên gói, hoặc nhận được rác trong khi chờ tên gói

en: `%s' field, invalid package name `%.255s': %s
vi: trường « %s », tên gói không hợp lệ « %.255s »: %s

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     bad version relationship %c%c
vi: trường « %s », tham chiếu đến « %.255s »:
     quan hệ phiên bản sai %c%c

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     `%c' is obsolete, use `%c=' or `%c%c' instead
vi: trường « %s », chỉ tới « %.255s »:
     « %c » là cũ kỹ, dùng « %c= » hoặc « %c%c » để thay thế

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     implicit exact match on version number, suggest using `=' instead
vi: trường « %s », tham chiếu đến « %.255s »:
     khớp chính xác ngầm số phiên bản, đề nghị dùng « = » để thế

en: Only exact versions may be used for Provides
vi: Chỉ dùng được phiên bản chính xác cho Provides (miễn là)

en: `%s' field, reference to `%.255s':
     version value starts with non-alphanumeric, suggest adding a space
vi: trường « %s », tham chiếu đến « %.255s »:
     giá trị phiên bản bắt đầu với ký tự không phải số, hãy thêm dấu cách

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains `('
vi: trường « %s », tham chiếu đến « %.255s »: phiên bản chứa « ( »

en: `%s' field, reference to `%.255s': version contains ` '
vi: trường « %s », tham chiếu đến « %.255s »: phiên bản chứa « »

en: `%s' field, reference to `%.255s': version unterminated
vi: trường « %s », tham chiếu đến « %.255s »: phiên bản không giới hạn

en: `%s' field, reference to `%.255s': error in version: %.255s
vi: trường « %s », tham chiếu đến « %.255s »: lỗi trong phiên bản: %.255s

en: `%s' field, syntax error after reference to package `%.255s'
vi: trường « %s », lỗi cú pháp ở sau tham chiếu đến gói « %.255s »

en: alternatives (`|') not allowed in %s field
vi: không cho phép điều xen kẽ (« | ») trong trường %s

en: unable to unlock dpkg status database
vi: không thể mở khóa cơ sở dữ liệu trạng thái của dpkg

en: you do not have permission to lock the dpkg status database
vi: không có quyền khóa cơ sở dữ liệu trạng thái của dpkg

en: unable to open/create status database lockfile
vi: không thể mở/tạo tập tin khóa cơ sở dữ liệu trạng thái

en: status database area is locked by another process
vi: vùng cơ sở dữ liệu trạng thái bị tiến trình khác khóa

en: unable to lock dpkg status database
vi: không thể khóa cơ sở dữ liệu trạng thái

en: malloc failed (%ld bytes)
vi: malloc (cấp phát bộ nhớ) bị lỗi (%ld byte)

en: realloc failed (%ld bytes)
vi: realloc (cấp phát lại) bị lỗi (%ld byte)

en: %s (subprocess): %s
vi: %s (tiến trình con): %s

en: fork failed
vi: việc tạo tiến trình con bị lỗi

en: failed to dup for std%s
vi: việc đúp std%s bị lỗi

en: failed to dup for fd %d
vi: việc đúp fd %d bị lỗi

en: failed to create pipe
vi: việc tạo ống dẫn bị lỗi

en: dpkg: warning - %s returned error exit status %d
vi: dpkg: cảnh báo : %s trả lại lỗi, trạng thái thoát %d

en: subprocess %s returned error exit status %d
vi: tiến trình con %s trả lại lỗi, trạng thái thoát %d

en: dpkg: warning - %s killed by signal (%s)%s
vi: dpkg: cảnh báo : %s bị diệt bởi tín hiệu (%s)%s

en: , core dumped
vi: , lõi bị đổ

en: subprocess %s killed by signal (%s)%s
vi: tiến trình con %s bị diệt bởi tín hiệu (%s)%s

en: subprocess %s failed with wait status code %d
vi: tiến trình con %s thất bại với mã trạng thái chờ %d

en: wait for %s failed
vi: việc chờ %s bị lỗi

en: unable to read filedescriptor flags for %.250s
vi: không thể đọc các cờ filedescriptor (mô tả tập tin) cho %.250s

en: unable to set close-on-exec flag for %.250s
vi: không thể đặt cờ close-on-exec (đóng khi thực hiện) cho %.250s

en: failed in buffer_write(fd) (%i, ret=%li): %s
vi: bị lỗi trong buffer_write(fd) (%i, ret=%li): %s

en: eof in buffer_write(stream): %s
vi: kết thúc tập tin trong buffer_write(stream) [bộ đếm_ghi(luồng)]: %s

en: error in buffer_write(stream): %s
vi: lỗi trong buffer_write(stream [bộ đếm_ghi(luồng)]: %s

en: unknown data type `%i' in buffer_write
vi: dạng dữ liệu không rõ « %i » trong buffer_write [bộ đệm_ghi]

en: failed in buffer_read(fd): %s
vi: thất bại trong buffer_read(fd) [bộ đếm_đọc(mô tả tập tin)]: %s

en: error in buffer_read(stream): %s
vi: lỗi trong buffer_read(stream) [bộ đệm_đọc(luồng)]: %s

en: unknown data type `%i' in buffer_read
vi: dạng dữ liệu không rõ « %i » trong buffer_read [bộ đệm_đọc]

en: failed to allocate buffer in buffer_copy (%s)
vi: việc cấp phát bộ đệm bị lỗi trong buffer_copy [bộ đệm_sao chép] (%s)

en: failed in buffer_copy (%s)
vi: thất bại trong buffer_copy [bộ đệm_sao chép] (%s)

en: short read in buffer_copy (%s)
vi: đọc ngắn trong buffer_copy [bộ đệm_sao chép] (%s)

en: failed to open configuration file `%.255s' for reading
vi: việc mở tập tin cấu hình « %.255s » để đọc bị lỗi

en: configuration error: unknown option %s
vi: lỗi cấu hình: không rõ tùy chọn %s

en: configuration error: %s needs a value
vi: lỗi cấu hình: %s cần một giá trị

en: configuration error: %s does not take a value
vi: lỗi cấu hình: %s không chấp nhận một giá trị

en: read error in configuration file `%.255s'
vi: lỗi đọc trong tập tin cấu hình « %.255s »

en: error closing configuration file `%.255s'
vi: lỗi đóng tập tin cấu hình « %.255s »

en: Error allocating memory for cfgfilename
vi: Lỗi cấp phát bộ nhớ cho cfgfilename (tên tập tin cấu hình)

en: unknown option --%s
vi: tùy chọn không rõ --%s

en: --%s option takes a value
vi: tùy chọn « --%s » cần thiết một giá trị

en: --%s option does not take a value
vi: tùy chọn « --%s » không chấp nhận một giá trị

en: unknown option -%c
vi: tùy chọn không rõ « -%c »

en: -%c option takes a value
vi: tùy chọn « -%c » cần thiết một giá trị

en: -%c option does not take a value
vi: tùy chọn « -%c » không chấp nhận một giá trị

en: failed to open package info file `%.255s' for reading
vi: việc mở tập tin thông tin gói « %.255s » để đọc bị lỗi

en: can't stat package info file `%.255s'
vi: không thể lấy các thông tin về tập tin thông tin gói « %.255s »

en: can't mmap package info file `%.255s'
vi: không thể mmap (ánh xạ bộ nhớ) tập tin thông tin gói « %.255s »

en: failed to malloc for info file `%.255s'
vi: việc malloc (cấp phát bộ nhớ) tập tin thông tin « %.255s » bị lỗi

en: copy info file `%.255s'
vi: sao chép tập tin thông tin « %.255s »

en: EOF after field name `%.*s'
vi: kết thúc tập tin sau tên trường « %.*s »

en: newline in field name `%.*s'
vi: dòng mới trong tên trường « %.*s »

en: MSDOS EOF (^Z) in field name `%.*s'
vi: kết thúc tập tin dạng MSDOS (^Z) trong tên trường « %.*s »

en: field name `%.*s' must be followed by colon
vi: theo sau tên trường « %.*s » phải là dấu hai chấm

en: EOF before value of field `%.*s' (missing final newline)
vi: kết thúc tập tin trước giá trị của trường « %.*s » (còn thiếu dòng mới cuối cùng)

en: MSDOS EOF char in value of field `%.*s' (missing newline?)
vi: Ký tự kết thúc tập tin dạng MSDOS trong giá trị của trường « %.*s » (thiếu dòng mới?)

en: EOF during value of field `%.*s' (missing final newline)
vi: Kết thúc tập tin trong giá trị của trường « %.*s » (thiếu dòng mới cuối cùng)

en: duplicate value for `%s' field
vi: giá trị trùng cho trường « %s »

en: user-defined field name `%.*s' too short
vi: tên trường do người dùng xác định « %.*s » quá ngắn

en: duplicate value for user-defined field `%.*s'
vi: giá trị trùng cho trường do người dùng xác định « %.*s »

en: several package info entries found, only one allowed
vi: tìm thấy vài mục nhập thông tin gói, chỉ cho phép một

en: Configured-Version for package with inappropriate Status
vi: Configured-Version (phiên bản đã cấu hình) cho gói với Status (trạng thái) không thích hợp

en: Package which in state not-installed has conffiles, forgetting them
vi: Gói với trạng thái not-installed (chưa cài đặt) có các tập tin cấu hình, đang quên chúng

en: failed to close after read: `%.255s'
vi: việc đóng sau khi đọc bị lỗi: « %.255s »

en: no package information in `%.255s'
vi: không có thông tin gói trong « %.255s »

en: failed to read `%s' at line %d
vi: việc đọc « %s » bị lỗi trên dòng %d

en: %s, in file `%.255s' near line %d
vi: %s, trong tập tin « %.255s » cạnh dòng %d

en: warning
vi: cảnh báo

en: parse error
vi: lỗi phân tách

en:  package `%.255s'
vi:  gói « %.255s »

en: failed to write parsing warning
vi: lỗi khi ghi cảnh báo về phân tách

en: may not be empty string
vi: có thể không phải chuỗi rỗng

en: must start with an alphanumeric
vi: cần phải bắt đầu với một chữ số, chữ cái

en: character `%c' not allowed - only letters, digits and %s allowed
vi: không cho phép ký tự « %c » : chỉ cho phép chữ cái, chữ số và %s

en: <none>
vi: <không có>

en: version string is empty
vi: chuỗi phiên bản là rỗng

en: version string has embedded spaces
vi: chuỗi phiên bản có khoảng trắng nhúng

en: epoch in version is not number
vi: kỷ nguyên trong phiên bản không phải là con số

en: nothing after colon in version number
vi: không có gì sau dấu hai chấm trong số thứ tự phiên bản

en: missing %s
vi: thiếu %s

en: empty value for %s
vi: giá trị rỗng cho %s

en: cannot open GPL file
vi: không thể mở tập tin GPL (Quyền Công Chung GNU)

en: invalid character `%c' in field width
vi: ký tự sai « %c » trong chiều rộng của trường

en: Closing brace missing in format
vi: Thiếu dấu đóng ngoặc móc trong định dạng

en: failed to realloc for variable buffer
vi: việc realloc (cấp phát lại) cho bộ đệm biến bị lỗi

en: process_archive ...  already disappeared !
vi: process_archive (xử lý kho) ...  đã biến mất !

en: error reading from dpkg-deb pipe
vi: lỗi đọc từ ống dẫn dpkg-deb

en: error setting timestamps of `%.255s'
vi: lỗi thiết lập nhãn thời gian của « %.255s »

en: error setting ownership of `%.255s'
vi: lỗi thiết lập quyền sở hữu của « %.255s »

en: error setting permissions of `%.255s'
vi: lỗi thiết lập quyền hạn của « %.255s »

en: trying to overwrite `%.250s', which is the diverted version of `%.250s'%.10s%.100s%.10s
vi: đang cố ghi đè « %.255s », phiên bản đã chuyển hướng của « %.255s »%.10s%.100s%.10s

en:  (package:
vi:  (gói:

en: unable to stat `%.255s' (which I was about to install)
vi: không thể lấy các thông tin về « %.255s » (mà tôi sắp cài đặt)

en: unable to clean up mess surrounding `%.255s' before installing another version
vi: không thể dọn dẹp sự lộn xộn quanh « %.255s » trước khi cài đặt phiên bản khác

en: unable to stat restored `%.255s' before installing another version
vi: không thể lấy các thông tin về « %.255s » trước khi cài đặt phiên bản khác

en: archive contained object `%.255s' of unknown type 0x%x
vi: tập tin kho chứa vật thể « %.255s » của dạng không rõ 0x%x

en: Replacing files in old package %s ...
vi: Đang thay thế các tập tin trong gói cũ %s ...

en: Replaced by files in installed package %s ...
vi: Được thay thế bằng các tập tin trong gói đã cài đặt %s ...

en: trying to overwrite directory `%.250s' in package %.250s with nondirectory
vi: đang cố ghi đè thư mục « %.255s » trong gói %.250s với điều không phải thư mục

en: trying to overwrite `%.250s', which is also in package %.250s
vi: đang cố ghi đè « %.255s », mà đồng thời cũng có trong gói %.250s

en: gobble replaced file `%.255s'
vi: lấy tập tin đã thay thế « %.255s »

en: unable to create `%.255s'
vi: không thể tạo « %.255s »

en: backend dpkg-deb during `%.255s'
vi: hậu phương dpkg-deb trong suốt « %.255s »

en: error closing/writing `%.255s'
vi: lỗi đóng/ghi « %.255s »

en: error creating pipe `%.255s'
vi: lỗi tạo ống dẫn « %.255s »

en: error creating device `%.255s'
vi: lỗi tạo thiết bị « %.255s »

en: error creating hard link `%.255s'
vi: lỗi tạo liên kết cứng « %.255s »

en: error creating symbolic link `%.255s'
vi: lỗi tạo liên kết tượng trưng « %.255s »

en: error setting ownership of symlink `%.255s'
vi: lỗi thiết lập quyền sở hữu của liên kết tượng trưng « %.255s »

en: error creating directory `%.255s'
vi: lỗi tạo thư mục « %.255s »

en: unable to move aside `%.255s' to install new version
vi: không thể di chuyển « %.255s » riêng ra để cài đặt phiên bản mới

en: unable to read link `%.255s'
vi: không thể đọc liên kết « %.255s »

en: unable to make backup symlink for `%.255s'
vi: không thể tạo liên kết tượng trưng sao lưu cho « %.255s »

en: unable to chown backup symlink for `%.255s'
vi: không thể chown (chuyển đổi tính trạng sở hữu) liên kết tượng trưng sao lưu cho « %.255s »

en: unable to make backup link of `%.255s' before installing new version
vi: không thể tạo liên kết tượng trưng sao lưu của « %.255s » trước khi cài đặt phiên bản mới

en: unable to install new version of `%.255s'
vi: không thể cài đặt phiên bản mới của « %.255s »

en: dpkg: warning - ignoring dependency problem with removal of %s:
    %s
vi: dpkg: cảnh báo : lờ đi vấn đề phụ thuộc với việc gỡ bỏ %s:
    %s

en: dpkg: warning - considering deconfiguration of essential
     package %s, to enable removal of %s.
vi: dpkg: cảnh báo : coi như hủy cấu hình của
    gói thiết yếu %s, để có thể gỡ bỏ %s.

en: dpkg: no, %s is essential, will not deconfigure
     it in order to enable removal of %s.
vi: dpkg: không, %s là thiết yếu, sẽ không hủy
    cấu hình nó để có thể gỡ bỏ %s.

en: dpkg: no, cannot remove %s (--auto-deconfigure will help):
    %s
vi: dpkg: không, không thể gỡ bỏ %s (« --auto-deconfigure » [tự động hủy cấu hình] sẽ giúp):
    %s

en: dpkg: considering removing %s in favour of %s ...
vi: dpkg: coi như gỡ bỏ %s để ủng hộ %s ...

en: %s is not properly installed - ignoring any dependencies on it.
vi: %s chưa cài đặt đúng : lờ đi điều nào phụ thuộc vào nó.

en: dpkg: may have trouble removing %s, as it provides %s ...
vi: dpkg: có thể gặp khó khăn gỡ bỏ %s, vì nó cung cấp %s ...

en: dpkg: package %s requires reinstallation, but will remove anyway as you request.
vi: dpkg: gói %s yêu cầu cài đặt lại, nhưng sẽ vẫn gỡ bỏ theo yêu cầu bạn.

en: dpkg: package %s requires reinstallation, will not remove.
vi: dpkg: gói %s yêu cầu cài đặt lại nên sẽ không gỡ bỏ.

en: dpkg: yes, will remove %s in favour of %s.
vi: dpkg: có, sẽ gỡ bỏ %s để ủng hộ %s.

en: dpkg: regarding %s containing %s:
    %s
vi: dpkg: về trường hợp %s chứa %s:
    %s

en: conflicting packages - not installing %.250s
vi: gói xung đột nên không cài %.250s

en: dpkg: warning - ignoring conflict, may proceed anyway !
vi: dpkg: cảnh báo : lờ đi sự xung đột, vẫn có thể tiếp tục lại.

en: --%s --recursive needs at least one path argument
vi: --%s --đệ quy cần ít nhất một tham số đường dẫn

en: failed to exec find for --recursive
vi: việc thực hiện find (tìm) cho « --recursive » (đệ qui) bị lỗi

en: failed to fdopen find's pipe
vi: việc fdopen ống dẫn của find (tìm) bị lỗi

en: error reading find's pipe
vi: lỗi đọc ống dẫn của find (tìm)

en: error closing find's pipe
vi: lỗi đóng ống dẫn của find (tìm)

en: find for --recursive returned unhandled error %i
vi: việc find (tìm) cho « --recursive » (đệ qui) trả lại lỗi không được quản lý %i

en: searched, but found no packages (files matching *.deb)
vi: đã tìm kiếm, nhưng không tìm thấy gói nào (tập tin khớp *.deb)

en: --%s needs at least one package archive file argument
vi: --%s cần ít nhất một đối số tập tin kho gói

en: Selecting previously deselected package %s.
vi: Đang chọn gói đã bỏ chọn trước đây %s.

en: Skipping deselected package %s.
vi: Đang bỏ qua gói đã bỏ chọn %s.

en: Version %.250s of %.250s already installed, skipping.
vi: Phiên bản %.250s của %.250s đã được cài đặt nên bỏ qua.

en: %s - warning: downgrading %.250s from %.250s to %.250s.
vi: %s - cảnh báo : đang hạ thấp phiên bản của %.250s từ %.250s xuống %.250s.

en: Will not downgrade %.250s from version %.250s to %.250s, skipping.
vi: Sẽ không hạ thấp phiên bản %.250s từ %.250s xuống %.250s nên bỏ qua.

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s' to allow reinstallation of backup copy
vi: không thể gỡ bỏ phiên bản mới cài đặt của « %.250s » để cho phép cài đặt lại bản sao lưu

en: unable to restore backup version of `%.250s'
vi: không thể phục hồi phiên bản sao lưu của « %.250s »

en: unable to remove newly-installed version of `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ phiên bản mới cài đặt của « %.250s »

en: unable to remove newly-extracted version of `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ phiên bản mới giải phóng của « %.250s »

en: no package named `%s' is installed, cannot configure
vi: gói với tên « %s » chưa được cài đặt nên không thể cấu hình

en: package %.250s is already installed and configured
vi: gói %.250s đã được cài đặt và cấu hình

en: package %.250s is not ready for configuration
     cannot configure (current status `%.250s')
vi: gói %.250s chưa sẵn sàng để cấu hình
     nên không thể cấu hình (trạng thái hiện thời « %.250s »)

en: dpkg: dependency problems prevent configuration of %s:
    %s
vi: dpkg: vấn đề cách phụ thuộc ngăn cản việc cấu hình %s:
    %s

en: dependency problems - leaving unconfigured
vi: vấn đề cách phụ thuộc - để nguyên chưa được cấu hình

en: dpkg: %s: dependency problems, but configuring anyway as you request:
    %s
vi: dpkg: %s: vấn đề cách phụ thuộc, nhưng vẫn cấu hình vì đã yêu cầu:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting configuration.
vi: Gói ở trong trạng thái hay thay đổi rất xấu - nên cài đặt
     lại trước khi cấu hình.

en: Setting up %s (%s) ...
vi: Đang thiết lập %s (%s) ...

en: unable to stat new dist conffile `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin vê tập tin cấu hình bản phát hành mới « %.250s »

en: unable to stat current installed conffile `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin vê tập tin cấu hình hiện thời được cài đặt « %.250s »

en: 
    Configuration file `%s', does not exist on system.
    Installing new config file as you request.
vi: 
    Tập tin cấu hình « %s » không có trên hệ thống.
    Đang cài đặt tập tin cấu hình mới như yêu cầu.

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old backup `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo  — việc gỡ bỏ bản sao lưu cũ « %.250s » bị lỗi: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to rename `%.250s' to `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — việc đổi tên « %.250s » thành « %.250s » bị lỗi: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — việc gỡ bỏ « %.250s » bị lỗi: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove old distrib version `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — việc gỡ bỏ bản phát hành cũ « %.250s » bị lỗi: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to remove `%.250s' (before overwrite): %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — việc gỡ bỏ « %.250s » (trước khi ghi đè) bị lỗi: %s

en: dpkg: %s: warning - failed to link `%.250s' to `%.250s': %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — việc tạo liên kết « %.250s » tới « %.250s » bị lỗi: %s

en: Installing new version of config file %s ...
vi: Đang cài đặt phiên bản mới của tập tin cấu hình %s ...

en: unable to install `%.250s' as `%.250s'
vi: không thể cài đặt « %.250s » như « %.250s »

en: dpkg: %s: warning - unable to stat config file `%s'
     (= `%s'): %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — không thể lấy các thông tin về tập tin cấu hình « %s »
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - config file `%s' is a circular link
     (= `%s')
vi: dpkg: %s: cảnh báo — tập tin cấu hình « %s » là một liên kết vòng tròn
     (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to readlink conffile `%s'
     (= `%s'): %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — không thể readlink (thêm liên kết lại) tập tin cấu hình « %s »
     (= `%s'): %s

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' resolves to degenerate filename
     (`%s' is a symlink to `%s')
vi: dpkg: %s: cảnh báo — conffile « %.250s » trở thành tên tập tin thoái hoá
     (« %s » là liên kết tượng trưng tới « %s »)

en: dpkg: %s: warning - conffile `%.250s' is not a plain file or symlink (= `%s')
vi: dpkg: %s: cảnh báo — conffile « %.250s » không phải là tập tin chuẩn hay liên kết tượng trưng (= `%s')

en: dpkg: %s: warning - unable to open conffile %s for hash: %s
vi: dpkg: %s: cảnh báo — không thể mở tập tin cấu hình %s cho băm: %s

en: unable to change ownership of new dist conffile `%.250s'
vi: không thể thay đổi quyền sở hữu tập tin cấu hình phát hành mới « %.250s »

en: unable to set mode of new dist conffile `%.250s'
vi: không thể đặt chế độ của tập tin cấu hình phát hành mới « %.250s »

en: failed to run %s (%.250s)
vi: việc chạy %s bị lỗi (%.250s)

en: wait for shell failed
vi: việc chờ cho hệ vỏ bị lỗi

en: Type `exit' when you're done.
vi: Gõ « exit » (thoát) khi hoàn tất.

en: failed to exec shell (%.250s)
vi: việc thực hiện hệ vỏ bị lỗi (%.250s)

en: Don't forget to foreground (`fg') this process when you're done !
vi: Đừng quên đưa tiến trình này ra nền trước (« fg ») khi hoàn tất.

en: 
    Configuration file `%s'
vi: 
    Tập tin cấu hình « %s »

en:  (actually `%s')
vi:  (thực sự « %s »)

en: 
     ==> File on system created by you or by a script.
     ==> File also in package provided by package maintainer.
vi: 
     ==> Tập tin trên hệ thống tạo bởi người dùng hoặc bởi một tập lệnh.
     ==> Tập tin đồng thời có trong gói cung cấp bởi nhà duy trì gói.

en: 
         Not modified since installation.
vi: 
         Chưa sửa đổi kể từ lúc cài đặt.

en: 
     ==> Modified (by you or by a script) since installation.
vi: 
     ==> Đã sửa đổi (bởi người dùng hoặc bởi một tập lệnh) kể từ lúc cài đặt.

en: 
     ==> Deleted (by you or by a script) since installation.
vi: 
     ==> Đã xoá bỏ (bởi bạn hoặc bởi một tập lệnh) kể từ lúc cài đặt.

en:  ==> Package distributor has shipped an updated version.
vi:  ==> Nhà phát hành gói đã cung cấp một phiên bản đã cập nhật.

en:      Version in package is the same as at last installation.
vi:      Phiên bản trong gói giống với phiên bản cài đặt cuối cùng.

en:  ==> Using new file as you requested.
vi:  ==> Đang sử dụng tập tin mới như yêu cầu.

en:  ==> Using current old file as you requested.
vi:  ==> Đang sử dụng tập tin cũ như yêu cầu.

en:  ==> Keeping old config file as default.
vi:  ==> Đang giữ tập tin cấu hình cũ làm mặc định.

en:  ==> Using new config file as default.
vi:  ==> Đang dùng tập tin cấu hình mới làm mặc định.

en:    What would you like to do about it ?  Your options are:
        Y or I  : install the package maintainer's version
        N or O  : keep your currently-installed version
          D     : show the differences between the versions
          Z     : background this process to examine the situation
vi:    Chọn thao tác muốn thực hiện ?  Tùy chọn là:
        Y hoặc I  : cài đặt phiên bản của nhà duy trì gói
        N hoặc O  : giữ phiên bản đã cài đặt
          D     : hiển thị sự khác nhau giữa hai phiên bản
          Z     : đưa tiến trình vào nền sau để kiểm tra lại tình huống

en:  The default action is to keep your current version.
vi:  Hành động mặc định là giữ phiên bản hiện thời.

en:  The default action is to install the new version.
vi:  Hành động mặc định là cài đặt phiên bản hiện mới.

en: [default=N]
vi: [mặc định=N]

en: [default=Y]
vi: [mặc định=Y]

en: [no default]
vi: [không mặc định]

en: error writing to stderr, discovered before conffile prompt
vi: lỗi ghi tới thiết bị lỗi chuẩn, nhận ra trước khi hỏi nhắc tập tin cấu hình

en: read error on stdin at conffile prompt
vi: lỗi đọc trên thiết bị nhập chuẩn tại dấu nhắc tập tin cấu hình

en: EOF on stdin at conffile prompt
vi: Kết thúc tập tin trên thiết bị nhập chuẩn tại dấu nhắc tập tin cấu hình

en: unable to check for existence of `%.250s'
vi: không thể kiểm tra sự tồn tại của « %.250s »

en:  depends on
vi:  phụ thuộc vào

en:  pre-depends on
vi:  phụ thuộc trước vào

en:  recommends
vi:  khuyên

en:  conflicts with
vi:  xung đột với

en:  suggests
vi:  đề nghị

en:  enhances
vi:  tăng cường

en:   %.250s is to be removed.
vi:   %.250s sẽ bị gỡ bỏ.

en:   %.250s is to be deconfigured.
vi:   %.250s sẽ bị hủy cấu hình.

en:   %.250s is to be installed, but is version %.250s.
vi:   %.250s sẽ được cài đặt, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s is installed, but is version %.250s.
vi:   %.250s được cài đặt, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s is unpacked, but has never been configured.
vi:   %.250s đã được mở gói, nhưng chưa lần nào được cấu hình.

en:   %.250s is unpacked, but is version %.250s.
vi:   %.250s được mở gói, nhưng là phiên bản %.250s.

en:   %.250s latest configured version is %.250s.
vi:   %.250s phiên bản được cấu hình mới nhất là %.250s.

en:   %.250s is %s.
vi:   %.250s là %s.

en:   %.250s provides %.250s but is to be removed.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng sẽ bị gỡ bỏ.

en:   %.250s provides %.250s but is to be deconfigured.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng sẽ bị huỷ cấu hình.

en:   %.250s provides %.250s but is %s.
vi:   %.250s cung cấp %.250s nhưng là %s.

en:   %.250s is not installed.
vi:   %.250s không được cài đặt.

en:   %.250s (version %.250s) is to be installed.
vi:   %.250s (phiên bản %.250s) sẽ được cài đặt.

en:   %.250s (version %.250s) is %s.
vi:   %.250s (phiên bản %.250s) là %s.

en:   %.250s provides %.250s and is to be installed.
vi:   %.250s cung cấp %.250s và sẽ được cài đặt.

en:   %.250s provides %.250s and is %s.
vi:   %.250s cung cấp %.250s và là %s.

en: (no description available)
vi: (không có mô tả)

en: The following packages are in a mess due to serious problems during
    installation.  They must be reinstalled for them (and any packages
    that depend on them) to function properly:
vi: Những gói sau ở trong tình trạng hỗn loạn do vấn đề nghiệm trọng trong khi cài đặt. Cần cài đặt lại chúng (và tất cả những gói phụ thuộc vào chúng) để  hoạt động.

en: The following packages have been unpacked but not yet configured.
    They must be configured using dpkg --configure or the configure
    menu option in dselect for them to work:
vi: Những gói sau đã được mở gói nhưng chưa được cấu hình. Cần cấu hình
    chúng bằng « dpkg --configure » hoặc tùy chọn trình đơn « configure » trong
    dselect để hoạt động:

en: The following packages are only half configured, probably due to problems
    configuring them the first time.  The configuration should be retried using
    dpkg --configure <package> or the configure menu option in dselect:
vi: Những gói sau chỉ được cấu hình một nửa, có thể do vấn đề khi cấu hình
    chúng lần thứ nhất.  Cần cấu hình bằng lệnh « dpkg --configure <gói> »
    hoặc tùy chọn trình đơn « configure » trong dselect:

en: The following packages are only half installed, due to problems during
    installation.  The installation can probably be completed by retrying it;
    the packages can be removed using dselect or dpkg --remove:
vi: Những gói sau chỉ được cài đặt một nửa, do vấn đề khi cài đặt.  Có thể
    thử lại việc cài đặt để hoàn thành hoặc gỡ bỏ các gói bằng dselect
    hoặc « dpkg --remove »:

en: --audit does not take any arguments
vi: « --audit » (kiểm tra tính) không chấp nhận đối số

en: <unknown>
vi: <không rõ>

en: --yet-to-unpack does not take any arguments
vi: « --yet-to-unpack » (chưa mở gói) không chấp nhận đối số

en:  %d in %s:
vi:  %d trong %s:

en:  %d packages, from the following sections:
vi:  %d gói, từ những phần sau :

en: --assert-* does not take any arguments
vi: « --assert-* » (khẳng định) không chấp nhận đối số

en: Version of dpkg with working epoch support not yet configured.
     Please use `dpkg --configure dpkg', and then try again.
vi: Chưa cấu hình phiên bản của dpkg hỗ trợ kỷ nguyên hoạt động.
     Xin hãy dùng « dpkg --configure dpkg », và thử lại lần nữa.

en: dpkg not recorded as installed, cannot check for epoch support !
vi: dpkg chưa được ghi nhận là đã cài đặt nên không thể kiểm tra hỗ trợ kỷ nguyên.

en: --predep-package does not take any argument
vi: « --predep-package » (gói phụ thuộc trước) không chấp nhận đối số

en: dpkg: cannot see how to satisfy pre-dependency:
     %s
vi: dpkg: không biết cách thoả mãn phụ thuộc trước:
     %s

en: cannot satisfy pre-dependencies for %.250s (wanted due to %.250s)
vi: không thể thoả mãn phụ thuộc trước cho %.250s (cần cho %.250s)

en: --print-architecture does not take any argument
vi: « --print-architecture » (in ra kiến trúc) không chấp nhận đối số

en: --compare-versions takes three arguments: <version> <relation> <version>
vi: « --compare-versions » (so sánh phiên bản) chấp nhận ba đối số: <version> (phiên bản) <relation> (quan hệ) và <version> (phiên bản) khác

en: --compare-versions bad relation
vi: « --compare-versions » (so sánh phiên bản) quan hệ sai

en: version a has bad syntax: %s
vi: phiên bản a có cú pháp sai: %s

en: version b has bad syntax: %s
vi: phiên bản b có cú pháp sai: %s

en: %s: error processing %s (--%s):
     %s
vi: %s: lỗi xử lý %s (--%s):
     %s

en: dpkg: failed to allocate memory for new entry in list of failed packages.
vi: dpkg: lỗi cấp phát bộ nhớ cho mục nhập mới trong danh sách những gói không thành công.

en: dpkg: too many errors, stopping
vi: dpkg: quá nhiều lỗi nên dừng lại

en: Errors were encountered while processing:
vi: Lỗi khi tiến hành:

en: Processing was halted because there were too many errors.
vi: Tiến trình đã dừng lại vì có quá nhiều lỗi.

en: Package %s was on hold, processing it anyway as you request
vi: Gói %s bị giữ lại, vẫn tiến hành nó vì yêu cầu.

en: Package %s is on hold, not touching it.  Use --force-hold to override.
vi: Gói %s bị giữ lại nên không động đến nó.  Dùng « --force-hold » (buộc giữ) để đè.

en: dpkg - warning, overriding problem because --force enabled:
vi: dpkg — cảnh báo, có vấn đề đè vì dùng « --force » (buộc):

en: unable to open files list file for package `%.250s'
vi: không thể mở tập tin liệt kê nội dung gói « %.250s »

en: dpkg: serious warning: files list file for package `%.250s' missing, assuming package has no files currently installed.
vi: dpkg: cảnh báo lớn: thiếu tập tin liệt kê nội dung gói « %.250s », giả sử gói chưa có tập tin được cài đặt.

en: files list for package `%.250s'
vi: nội dung gói « %.250s »

en: files list file for package `%.250s' contains empty filename
vi: tập tin liệt kê nội dung gói « %.250s » chứa tên tập tin rỗng

en: error closing files list file for package `%.250s'
vi: lỗi đóng tập tin liệt kê nội dung gói « %.250s »

en: (Reading database ...
vi: (Đang đọc cơ sở dữ liệu ...

en: %d files and directories currently installed.)
vi: %d tập tin và thư mục hiện thời đã được cài đặt.)

en: unable to create updated files list file for package %s
vi: không thể tạo tập tin liệt kê nội dung đã cập nhật cho gói %s

en: failed to write to updated files list file for package %s
vi: việc ghi vào tập tin liệt kê nội dung đã cập nhật cho gói %s bị lỗi

en: failed to flush updated files list file for package %s
vi: việc xóa sạch tập tin liệt kê nội dung đã cập nhật cho gói %s bị lỗi

en: failed to sync updated files list file for package %s
vi: việc đồng bộ tập tin liệt kê nội dung đã cập nhật cho gói %s bị lỗi

en: failed to close updated files list file for package %s
vi: việc đóng tập tin liệt kê nội dung đã cập nhật cho gói %s bị lỗi

en: failed to install updated files list file for package %s
vi: việc cài đặt tập tin liệt kê nội dung đã cập nhật cho gói %s bị lỗi

en: failed to open statoverride file
vi: việc mở tập tin statoverride bị lỗi

en: failed to fstat statoverride file
vi: việc fstat tập tin statoverride bị lỗi

en: failed to fstat previous statoverride file
vi: việc fstat tập tin statoverride trước bị lỗi

en: statoverride file `%.250s'
vi: tập tin statoverride « %.250s »

en: statoverride file contains empty line
vi: tập tin statoverride chứa dòng rỗng

en: failed to open diversions file
vi: việc mở tập tin diversions (sự trệch đi) bị lỗi

en: failed to fstat previous diversions file
vi: việc fstat tập tin diversions (sự trệch đi) trước bị lỗi

en: failed to fstat diversions file
vi: việc fstat tập tin diversions (sự trệch đi) bị lỗi

en: fgets gave an empty string from diversions [i]
vi: fgets đưa ra một chuỗi rỗng từ diversions (sự trệch đi) [i]

en: diversions file has too-long line or EOF [i]
vi: tập tin diversions (sự trệch đi) có dòng quá dài hoặc kết thúc tập tin [i]

en: read error in diversions [ii]
vi: lỗi đọc trong diversions (sự trệch đi) [ii]

en: unexpected EOF in diversions [ii]
vi: gặp kết thúc tập tin bất ngờ trong diversions (sự trệch đi) [ii]

en: fgets gave an empty string from diversions [ii]
vi: fgets đưa ra một chuỗi rỗng từ diversions (sự trệch đi) [ii]

en: diversions file has too-long line or EOF [ii]
vi: tập tin diversions (sự trệch đi) có dòng quá dài hoặc kết thúc tập tin [ii]

en: read error in diversions [iii]
vi: lỗi đọc trong diversions (sự trệch đi) [iii]

en: unexpected EOF in diversions [iii]
vi: gặp kết thúc tập tin bất ngờ trong diversions (sự trệch đi) [iii]

en: fgets gave an empty string from diversions [iii]
vi: fgets đưa ra một chuỗi rỗng từ diversions (sự trệch đi) [iii]

en: conflicting diversions involving `%.250s' or `%.250s'
vi: diversions (sự trệch đi) xung đột với « %.250s » hoặc « %.250s »

en: read error in diversions [i]
vi: lỗi đọc trong diversions (sự trệch đi) [i]

en: not installed
vi: chưa cài đặt

en: unpacked but not configured
vi: đã mởi gói nhưng chưa cấu hình

en: broken due to postinst failure
vi: vỡ vì bị lỗi sau khi cài đặt

en: installed
vi: đã cài đặt

en: broken due to failed removal
vi: vỡ vì việc gỡ bỏ bị lỗi

en: not installed but configs remain
vi: không được cài đặt nhưng vẫn còn có các cấu hình

en: dpkg - error: PATH is not set.
vi: dpkg — lỗi: chưa đặt PATH (đường dẫn).

en: dpkg: `%s' not found on PATH.
vi: dpkg: không tìm thấy « %s » trong PATH (đường dẫn).

en: %d expected program(s) not found on PATH.
    NB: root's PATH should usually contain /usr/local/sbin, /usr/sbin and /sbin.
vi: không tìm thấy %d chương trình mong đợi trong PATH (đường dẫn).
    NB: PATH của người chủ thường phải chứa </usr/local/sbin>, </usr/sbin> và </sbin>.

en: failed to chroot to `%.250s'
vi: việc chroot tới « %.250s » bị lỗi

en: error un-catching signal %s: %s
vi: lỗi bỏ bắt tín hiệu %s: %s

en: unable to ignore signal %s before running script
vi: không thể lờ đi tín hiệu %s trước khi chạy tập lệnh

en: unable to set execute permissions on `%.250s'
vi: không thể đặt quyền thực hiện cho « %.250s »

en: unable to stat installed %s script `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về tập lệnh « %.250s » đã cài đặt %s

en: unable to execute %s
vi: không thể thực hiện %s

en: unable to stat new %s script `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về tập lệnh « %.250s » mới %s

en: unable to execute new %s
vi: không thể thực hiện %s mới

en: old %s script
vi: tập lệnh %s cũ

en: dpkg: warning - unable to stat %s `%.250s': %s
vi: dpkg: cảnh báo — không thể lấy các thông tin về %s « %.250s »: %s

en: dpkg - trying script from the new package instead ...
vi: dpkg — đang thử tập lệnh từ gói mới để thay thế ...

en: new %s script
vi: tập lệnh %s mới

en: there is no script in the new version of the package - giving up
vi: không có tập lệnh trong phiên bản mới của gói nên chịu thua

en: unable to stat %s `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về %s « %.250s »

en: dpkg: ... it looks like that went OK.
vi: dpkg: ... có vẻ như việc đã làm được.

en: unlink
vi: bỏ liên kết

en: chmod
vi: chmod (chuyển đổi chế độ)

en: delete
vi: xoá bỏ

en: failed to %s `%%.255s'
vi: bị lỗi tới %s « %%.255s »

en: failed to exec rm for cleanup
vi: việc thực hiện rm (gỡ bỏ) để dọn dẹp bị lỗi

en: Debian `%s' package management program version %s.
vi: Chương trình quản lý gói Debian 
    « %s », phiên bản %s.

en: This is free software; see the GNU General Public License version 2 or
    later for copying conditions. There is NO warranty.
    See %s --license for copyright and license details.
vi: Đây là phần mềm tự do, hãy xem Quyền Công Chung GNU (GPL)
    phiên bản 2 hoặc mới hơn để biết điều kiện sao chép.
    KHÔNG có bản đảm gì cả.
    Hãy xem « %s --licence » để biết điều kiện _quyền phép_.

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
    
    Commands:
      -i|--install       <.deb file name> ... | -R|--recursive <dir> ...
      --unpack           <.deb file name> ... | -R|--recursive <dir> ...
      -A|--record-avail  <.deb file name> ... | -R|--recursive <dir> ...
      --configure        <package-name> ... | -a|--pending
      -r|--remove        <package-name> ... | -a|--pending
      -P|--purge         <package-name> ... | -a|--pending
      --get-selections [<pattern> ...]     Get list of selections to stdout.
      --set-selections                     Set package selections from stdin.
      --clear-selections                   Deselect every non-essential package.
      --update-avail <Packages-file>       Replace available packages info.
      --merge-avail <Packages-file>        Merge with info from file.
      --clear-avail                        Erase existing available info.
      --forget-old-unavail                 Forget uninstalled unavailable pkgs.
      -s|--status <package-name> ...       Display package status details.
      -p|--print-avail <package-name> ...  Display available version details.
      -L|--listfiles <package-name> ...    List files `owned' by package(s).
      -l|--list [<pattern> ...]            List packages concisely.
      -S|--search <pattern> ...            Find package(s) owning file(s).
      -C|--audit                           Check for broken package(s).
      --print-architecture                 Print dpkg architecture.
      --compare-versions <a> <rel> <b>     Compare version numbers - see below.
      --help                               Show this help message.
      --version                            Show the version.
      --force-help | -Dh|--debug=help      Help on forcing resp. debugging.
      --license | --licence                Print copyright licensing terms.
    
    Use dpkg -b|--build|-c|--contents|-e|--control|-I|--info|-f|--field|
     -x|--extract|-X|--vextract|--fsys-tarfile  on archives (type %s --help).
    
    For internal use: dpkg --assert-support-predepends | --predep-package |
      --assert-working-epoch | --assert-long-filenames | --assert-multi-conrep.
    
    Options:
      --admindir=<directory>     Use <directory> instead of %s.
      --root=<directory>         Install on alternative system rooted elsewhere.
      --instdir=<directory>      Change inst'n root without changing admin dir.
      -O|--selected-only         Skip packages not selected for install/upgrade.
      -E|--skip-same-version     Skip packages whose same version is installed.
      -G|--refuse-downgrade      Skip packages with earlier version than installed.
      -B|--auto-deconfigure      Install even if it would break some other package.
      --no-debsig                Do not try to verify package signatures.
      --no-act|--dry-run|--simulate
                                 Just say what we would do - don't do it.
      -D|--debug=<octal>         Enable debugging - see -Dhelp or --debug=help.
      --status-fd <n>            Send status change updates to file descriptor <n>.
      --log=<filename>           Log status changes and actions to <filename>.
      --ignore-depends=<package>,... Ignore dependencies involving <package>.
      --force-...                    Override problems - see --force-help.
      --no-force-...|--refuse-...    Stop when problems encountered.
      --abort-after <n>              Abort after encountering <n> errors.
    
    Comparison operators for --compare-versions are:
      lt le eq ne ge gt       (treat empty version as earlier than any version);
      lt-nl le-nl ge-nl gt-nl (treat empty version as later than any version);
      < << <= = >= >> >       (only for compatibility with control file syntax).
    
    Use `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management.
vi: Cách sử dụng: %s [<tùy_chọn> ...] <lệnh>
    
    Lệnh:
      -i|--install       <tên tập tin .deb> ... | -R|--recursive <thư mục> ...
    	(cài đặt) ... (đệ qui)
      --unpack           <tên tập tin .deb> ... | -R|--recursive <thư mục> ...
    	(giải nén) ... (đệ qui)
      -A|--record-avail  <tên tập tin .deb> ... | -R|--recursive <thư mục> ...
    	(ghi lưu các điều sẵn sàng) ... (đệ qui)
      --configure        <tên gói> ... | -a|--pending
    	(cấu hình) ... (bị hoãn)
      -r|--remove        <tên gói> ... | -a|--pending
    	(gỡ bỏ) ... (bị hoãn)
      -P|--purge         <tên gói> ... | -a|--pending
    	(tẩy)... (bị hoãn)
      --get-selections [<mẫu> ...]
    					Xuất danh sách các gói đã chọn ra thiết bị xuất chuẩn
    	(lấy các lựa chọn)
      --set-selections                     	Đặt các gói đã chọn từ thiết bị nhập chuẩn.
    	(đặt các lựa chọn)
      --update-avail <tập tin Packages>  	  Thay thế thông tin về các gói công bố
    	(cập nhật sẵn sàng)
      --merge-avail <tập tin Packages>       Hoà trộn với thông tin từ tập tin này.
    	(hoà trộn sẵn sàng)
      --clear-avail                        	    Xoá bỏ thông tin đã có về các gói công bố
    	(xoá sẵn sàng)
      --forget-old-unavail         Quên các gói không được cài đặt, không công bố.
    	(quên cũ không sẵn sàng)
      -s|--status <tên gói> ...       		    Hiển thị chi tiết về trạng thái của gói.
    	(trạng thái)
      -p|--print-avail <tên gói> ...  	    Hiển thị chi tiết về các phiên bản công bố.
    	(in sẵn sàng)
      -L|--listfiles <tên gói> ...    		    Liệt kê các tập tin do gói « sở hữu »..
    	(liệt kê các tập tin)
      -l|--list [<mẫu> ...]             		    Liệt kê ngắn gọn các gói.
    	(liệt kê)
      -S|--search <mẫu> ...            	   Tìm các gói sở hữu những tập tin nào đó..
    	(tìm kiếm)
      -C|--audit                           		    Kiểm tra tìm các gói bị hỏng.
    	(kiểm tra toàn bộ)
      --print-architecture                 		    In ra kiến trúc dpkg.
    	(in kiến trúc)
      --compare-versions <a> <rel> <b>
    							So sánh hai số thứ tự phiên bản (xem dưới).
    	(so sánh các phiên bản)
      --help                               		Hiển thị trợ giúp này
    	(trợ giúp_
      --version                            	Hiển thị số thứ tự phiên bản
    	(phiên bản)
      --force-help | -Dh|--debug=help
    							Trợ giúp về việc ếp buộc gỡ lỗi riêng từng.
    	(ếp buộc trợ giúp)  (gỡ lỗi trợ giúp)
      --license | --licence               	 In ra các điều kiện của bản quyền.
    	(quyền phép)
    
    Dùng với kho : dpkg
      -b|--build		xây dụng
      -c|--contents	nội dung
      -e|--control		điều khiển
      -I|--info		thông tin
      -f|--field		trường
      -x|--extract		giải phóng
      -X|--vextract|	giải phóng và liệt kê
      --fsys-tarfile	tập tin .tar hệ thống tập tin
    (gõ %s --help để xem trợ giúp).
    
    Để dùng nội bộ : dpkg
      --assert-support-predepends		khẳng định hỗ trợ phụ thuộc trước
      --predep-package				phụ thuộc trước gói
      --assert-working-epoch			khẳng định kỷ nguyên hoạt động
      --assert-long-filenames			khẳng định tên tập tin dài
      --assert-multi-conrep			khẳng định thông báo nhiều cấu hình
    
    Tùy chọn:
      --admindir=<thư mục>     Đặt thư mục quản trị là <thư mục> thay vào %s.
    	(thư mục quản trị)
      --root=<thư mục>         	Cài đặt vào hệ thống xen kẽ, có gốc tại nơi khác.
    	(gốc)
      --instdir=<thư mục>
    				  Thay đổi gốc cài đặt, không có thay đổi thư mục quản trị.
    	(thư mục cài đặt [viết tắt])
      -O|--selected-only    Bỏ qua các gói không được chọn để cài đặt / cập nhật.
    	(chỉ điều chọn)
      -E|--skip-same-version        Bỏ qua các gói có cùng phiên bản được cài đặt.
    	(bỏ qua cùng phiên bản)
      -G|--refuse-downgrade
    					Bỏ qua các gói có phiên bản cũ hơn điều được cài đặt.
    	(từ chối hạ cấp)
      -B|--auto-deconfigure
    				     Vẫn cài đặt, thậm chí nếu việc cài đặt sẽ hỏng gói khác.
    	(tự động hủy cấu hình)
      --no-debsig                			Đừng cố thẩm tra các chữ ký gói.
    	(không có chữ ký Debian [viết tắt])
      --no-act|--dry-run|--simulate		Chỉ nói sẽ làm gì, không làm gì.
    	(không có hành động, chạy thực hành, mô phỏng)
      -D|--debug=<bát phân>         		Bật khả năng gỡ lỗi
    								(xem « -Dhelp » or « --debug=help ».
    	(gỡ lỗi)
      --status-fd <n>
    	Gởi các bản cập nhật cách thay đổi trạng thái cho bộ mô tả tập tin <n>.
    	(trạng thái bộ mô tả tập tin [viết tắt: từ cấu tạo])
      --log=<tên tập tin>
    		     Ghi lưu các thay đổi và hành động trạng thái vào <tên tập tin>.
    	(ghi lưu, bản ghi)
      --ignore-depends=<gói>,... 	     Bỏ qua cách phụ thuộc nào gồm <gói>.
    	(bỏ qua phụ thuộc)
      --force-...                   Có quyền cao hơn các khó khăn, xem « --force-help ».
    	(ép buộc)
      --no-force-...|--refuse-...    		Dừng khi gặp khó khăn.
    	(không ép buộc, từ chối)
      --abort-after <n>              		Hủy bỏ sau khi gặp <n> lỗi.
    	(hủy bỏ sau khi)
    
    Toán tử so sánh cho tùy chọn « --compare-versions » (so sánh hai phiên bản):
      lt le eq ne ge gt       (xử lý phiên bản rỗng là cũ hơn bất kỳ phiên bản);
      lt-nl le-nl ge-nl gt-nl 	    (xử lý phiên bản rỗng là mới hơn bất kỳ phiên bản);
      < << <= = >= >> >        (chỉ để tương thích với cú pháp tập tin điều khiển.
    
    Hãy dùng « dselect » hay « aptitude »
    	để quản lý gói một cách thân thiện với người dùng.

en: Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages [*];
    Use `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management;
    Type dpkg -Dhelp for a list of dpkg debug flag values;
    Type dpkg --force-help for a list of forcing options;
    Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    Type dpkg --license for copyright license and lack of warranty (GNU GPL) [*].
    
    Options marked [*] produce a lot of output - pipe it through `less' or `more' !
vi: Quản lý gói bằng « dselect » hoặc « aptitude » có giao diện người dùng thân thiện hơn.
    Gõ :
    dpkg --help 			để xem _trợ giúp_ về cài đặt và gỡ bỏ các gói [*];
    dpkg -Dhelp 			để xem danh sách những giá trị cờ _gỡ lỗi_ của dpkg;
    dpkg --force-help 					để xem danh sách tùy chọn _bắt buộc_;
    dpkg-deb --help 			để xem trợ giúp về thao tác các tập tin *.deb;
    dpkg --license 		để xem điều kiện _quyền phếp_ (GNU GPL) [*].
    
    Tùy chọn có dấu [*] cho ra kết xuất rất nhiều —
    hãy gởi hết qua ống dẫn tới chương trình « less » hoặc « more ».

en: conflicting actions --%s and --%s
vi: hành động xung đột « --%s » và « --%s »

en: Warning: obsolete option `--%s'
vi: Cảnh báo: tùy chọn cũ kỹ « --%s »

en: %s debugging option, --debug=<octal> or -D<octal>:
    
     number  ref. in source   description
          1   general           Generally helpful progress information
          2   scripts           Invocation and status of maintainer scripts
         10   eachfile          Output for each file processed
        100   eachfiledetail    Lots of output for each file processed
         20   conff             Output for each configuration file
        200   conffdetail       Lots of output for each configuration file
         40   depcon            Dependencies and conflicts
        400   depcondetail      Lots of dependencies/conflicts output
       1000   veryverbose       Lots of drivel about eg the dpkg/info directory
       2000   stupidlyverbose   Insane amounts of drivel
    
    Debugging options are be mixed using bitwise-or.
    Note that the meanings and values are subject to change.
vi: tùy chọn gỡ lỗi %s, « --debug=<bát_phân> » hoặc « -D<bát_phân> »:
    
       số    tham chiếu trong nguồn  		mô tả
          1   general           			Thông tin tiến hành hữu ích _chung_
          2   scripts           	Gọi và trạng thái của _các tập lệnh_ duy trì
         10   eachfile          			Kết xuất cho _mỗi tập tin_ được xử lý
        100   eachfiledetail    Kết xuất _chi tiết_ cho _mỗi tập tin_ được xử lý
         20   conff             		Kết xuất cho mỗi _tập tin cấu hình_
        200   conffdetail       Kết xuất _chi tiết_ cho mỗi _tập tin cấu hình_
         40   depcon            				_Phụ thuộc_ và _xung đột_
        400   depcondetail     Kết xuất _chi tiết_ về _phụ thuộc_ và _xung đột_
       1000   veryverbose       Rất nhiều thông tin về thư mục <dpkg/info>
    				(rất chi tiết hơn)
       2000   stupidlyverbose   		Lượng thông tin nhiều đến điên cuồng
    				(chi tiết vô ích)
    
    Tùy chọn gỡ lỗi có thể gộp lại dùng phép toán « bitwise-or ».
    Chú ý rằng sẽ thay đổi ý nghĩa và giá trị.

en: --debug requires an octal argument
vi: « --debug » (gỡ lỗi) cần một đối số bát phân

en: null package name in --ignore-depends comma-separated list `%.250s'
vi: tên gói rỗng trong danh sách định giới bằng dấu phẩy « --ignore-depends » (bỏ qua cách phụ thuộc) « %.250s »

en: --ignore-depends requires a legal package name. `%.250s' is not; %s
vi: « --ignore-depends » cần một tên gói đúng. « %.250s » không phải; %s

en: invalid integer for --%s: `%.250s'
vi: số nguyên không hợp lệ cho « --%s »: « %.250s »

en: %s forcing options - control behaviour when problems found:
      warn but continue:  --force-<thing>,<thing>,...
      stop with error:    --refuse-<thing>,<thing>,... | --no-force-<thing>,...
     Forcing things:
      all [!]                Set all force options
      downgrade [*]          Replace a package with a lower version
      configure-any          Configure any package which may help this one
      hold                   Process incidental packages even when on hold
      bad-path               PATH is missing important programs, problems likely
      not-root               Try to (de)install things even when not root
      overwrite              Overwrite a file from one package with another
      overwrite-diverted     Overwrite a diverted file with an undiverted version
      bad-verify             Install a package even if it fails authenticity check
      depends-version [!]    Turn dependency version problems into warnings
      depends [!]            Turn all dependency problems into warnings
      confnew [!]            Always use the new config files, don't prompt
      confold [!]            Always use the old config files, don't prompt
      confdef [!]            Use the default option for new config files if one
                             is available, don't prompt. If no default can be found,
                             you will be prompted unless one of the confold or
                             confnew options is also given
      confmiss [!]           Always install missing config files
      conflicts [!]          Allow installation of conflicting packages
      architecture [!]       Process even packages with wrong architecture
      overwrite-dir [!]      Overwrite one package's directory with another's file
      remove-reinstreq [!]   Remove packages which require installation
      remove-essential [!]   Remove an essential package
    
    WARNING - use of options marked [!] can seriously damage your installation.
    Forcing options marked [*] are enabled by default.
vi: Tuỳ chọn bắt buộc %s — điều khiển hoạt động khi gặp lỗi:
      --force-<cái>,<cái>,...			cảnh báo nhưng vẫn tiếp tục
    		(buộc)
      --refuse-<cái>,<cái>,... | --no-force-<thing>,...     dừng với lỗi
    		(từ chối)							(không buộc)
     Thứ bắt buộc:
      all                    			Đặt mọi tùy chọn bắt buộc
      auto-select [*]        	(Bỏ) chọn gói để cài đặt (gỡ bỏ) (_tự động chọn_)
      downgrade [*]          Thay thế một gói bằng phiên bản thấp hơn (_hạ cấp_)
      configure-any          _Cấu hình gói nào_ có thể giúp gói này
      hold                   		Xử lý mọi gói phụ thậm chí khi _giữ lại_
      bad-path               	PATH thiếu chương trình quan trọng, vấn đề có vẻ
    		(đường dẫn sai)
      not-root              Cố cài đặt/gỡ bỏ thậm chí khi _không phải người chủ_
      overwrite            _Ghi đè_ lên một tập tin của một gói với tập tin khác
      overwrite-diverted
    					_Ghi đè_ lên một tập tin _trệch_ với phiên bản chưa trệch
      bad-verify             	Cài đặt một gói thậm chí có lỗi kiểm tra xác thực
    		(sai kiểm tra)
      depends-version [!]       Hiện vấn đề _phụ thuộc phiên bản_ dạng cảnh báo
      depends [!]            HIện mọi vấn đề _phụ thuộc_ phiên bản dạng cảnh báo
      confnew [!]            	Luôn luôn dùng tập tin _cấu hình mới_, đừng nhắc
      confold [!]            	  Luôn luôn dùng tập tin _cấu hình cũ_, đừng nhắc
      confdef [!]
    		Dùng tùy chọn mặc định cho tập tin cấu hình mới nếu có, đừng nhắc.
    		Nếu không tìm thấy mặc định, sẽ nhắc bạn trừ khi đã lập một trong
    		hai tùy chọn confold hoặc confnew
    		(cấu hình mặc định)
      confmiss [!]           	   Luôn luôn cài đặt tập tin _cấu hình còn thiếu_
      conflicts [!]          			Cho phép cài đặt gói _xung đột_
      architecture [!]       		Xử lý ngay cả gói có sai _kiến trúc_
      overwrite-dir [!]       _Ghi đè thư mục_ của một gói bằng tập tin gói khác
      remove-reinstreq [!]   					_Gỡ bỏ_ gói _yêu cầu cài đặt lại_
      remove-essential [!]   					_Gỡ bỏ_ một gói _thiết yếu_
    
    CẢNH BÁO — sử dụng tùy chọn có dấu cảm [!] có thể làm hỏng nặng hệ thống.
    Tùy chọn bắt buộc có dấu sao [*] được bật theo mặc định.

en: unknown force/refuse option `%.*s'
vi: tùy chọn bắt buộc/từ chối không rõ « %.*s »

en: Warning: obsolete force/refuse option `%s'
vi: Cảnh báo: tùy chọn ép buộc/từ chối cũ kỹ « %s »

en: couldn't malloc in execbackend
vi: không thể malloc (cấp phát bộ nhớ) trong execbackend (thực hiện hbậu phương)

en: couldn't strdup in execbackend
vi: không thể strdup (sao lại chuỗi) trong execbackend (thực hiện hbậu phương)

en: failed to exec %s
vi: việc thực hiện %s bị lỗi

en: --command-fd takes 1 argument, not 0
vi: « --command-fd » (lệnh mô tả tập tin) cần một đối số, không phải 0

en: --command-fd only takes 1 argument
vi: « --command-fd » (lệnh mô tả tập tin) chỉ cần một đối số thôi

en: invalid number for --command-fd
vi: số không hợp lệ cho « --command-fd »

en: couldn't open `%i' for stream
vi: không thể mở « %i » cho luồng

en: unexpected eof before end of line %d
vi: gặp kết thúc tập tin bất ngờ trước kết thúc dòng %d

en: need an action option
vi: cần một tùy chọn hành động

en: --%s --pending does not take any non-option arguments
vi: « --%s --pending » (còn đợi) không chấp nhận đối số không tùy chọn nào

en: --%s needs at least one package name argument
vi: « --%s » cần ít nhất một đối số tên gói

en: you must specify packages by their own names, not by quoting the names of the files they come in
vi: bạn phải ghi rõ các gói bằng tên riêng của chúng, không phải bằng tên của tập tin .deb mà chúng nằm trong

en: Package %s listed more than once, only processing once.
vi: Gói %s được liệt kê nhiều lần nên chỉ xử lý một lần.

en: More than one copy of package %s has been unpacked
     in this run !  Only configuring it once.
vi: Nhiều bản sao của gói %s đã được mở gói
    trong lần chạy này. Chỉ cấu hình nó một lần thôi.

en:   Package
vi:   Gói

en:  which provides
vi:  mà cung cấp

en:  is to be removed.
vi:  sẽ bị gỡ bỏ.

en:   Version of
vi:   Phiên bản của

en:  on system is
vi:  trên hệ thống này là

en: dpkg: also configuring `%s' (required by `%s')
vi: dpkg: đồng thời đang cấu hình « %s » (yêu cầu bởi « %s »)

en:  is not configured yet.
vi:  chưa được cấu hình.

en:  is not installed.
vi:  chưa được cài đặt.

en: ; however:
vi: ; tuy nhiên:

en: cannot access archive
vi: không thể truy cập kho

en: error ensuring `%.250s' doesn't exist
vi: gặp lỗi khi bảo đảm « %.250s » không tồn tại

en: failed to exec dpkg-split to see if it's part of a multiparter
vi: lỗi thực hiện « dpkg-split » (chia tách) để xem nếu nó là một phần của điều đa phần

en: wait for dpkg-split failed
vi: việc chờ cho « dpkg-split » (chia tách) bị lỗi

en: reassembled package file
vi: tập tin gói đã tập hợp lại

en: Authenticating %s ...
vi: Đang xác thực %s ...

en: failed to execl debsig-verify
vi: việc thực hiện « debsig-verify » (thẩm tra chữ ký deb) bị lỗi

en: Verification on package %s failed!
vi: Việc thẩm tra gói %s bị lỗi.

en: Verification on package %s failed,
    but installing anyway as you request.
vi: Việc thẩm tra gói %s bị lỗi,
    nhưng vẫn đang cài đặt vì yêu cầu.

en: passed
vi: đã qua

en: unable to get unique filename for control info
vi: không thể lấy tên tập tin duy nhất cho thông tin điều khiển

en: failed to exec dpkg-deb to extract control information
vi: lỗi thực hiện « dpkg-deb » để giải phóng thông tin điều khiển

en: Recorded info about %s from %s.
vi: Đã ghi lưu thông tin về %s từ %s.

en: package architecture (%s) does not match system (%s)
vi: kiến trúc gói (%s) không khớp với hệ thống (%s)

en: dpkg: regarding %s containing %s, pre-dependency problem:
    %s
vi: dpkg: về %s chứa %s, vấn đề phụ thuộc trước:
    %s

en: pre-dependency problem - not installing %.250s
vi: vấn đề phụ thuộc trước — không đang cài đặt %.250s

en: dpkg: warning - ignoring pre-dependency problem !
vi: dpkg: cảnh báo — đang lờ đi vấn đề phụ thuộc trước.

en: Preparing to replace %s %s (using %s) ...
vi: Đang chuẩn bị thay thế %s %s (dùng %s) ...

en: Unpacking %s (from %s) ...
vi: Đang mở gói %s (từ %s) ...

en: name of conffile (starting `%.250s') is too long (>%d characters)
vi: tên của tập tin cấu hình (bắt đầu « %.250s ») quá dài (>%d ký tự)

en: read error in %.250s
vi: gặp lỗi đọc trong %.250s

en: error closing %.250s
vi: gặp lỗi khi đóng %.250s

en: error trying to open %.250s
vi: gặp lỗi khi cố mở %.250s

en: De-configuring %s, so that we can remove %s ...
vi: Đang huỷ cấu hình %s, để có thể gỡ bỏ %s ...

en: Unpacking replacement %.250s ...
vi: Đang mở gói điều thay thế %.250s ...

en: unable to exec dpkg-deb to get filesystem archive
vi: không thể thực hiện « dpkg-deb » để lấy kho hệ thống tập tin

en: error reading dpkg-deb tar output
vi: gặp lỗi khi đọc kết xuất tar của « dpkg-deb »

en: corrupted filesystem tarfile - corrupted package archive
vi: tập tin .tar của hệ thống tập tin bị hỏng — kho gói bị hỏng

en: dpkg-deb: zap possible trailing zeros
vi: dpkg-deb: sửa các số không đi sau có thể

en: dpkg: warning - could not stat old file `%.250s' so not deleting it: %s
vi: dpkg: cảnh báo — không thể lấy các thông tin về tập tin cũ « %.250s » nên sẽ không xoá bỏ nó : %s

en: dpkg: warning - unable to delete old directory `%.250s': %s
vi: dpkg: cảnh báo — không thể xóa bỏ thư mục cũ « %.250s »: %s

en: dpkg: warning - old conffile `%.250s' was an empty directory (and has now been deleted)
vi: dpkg: cảnh báo — tập tin cấu hình cũ « %.250s » là thư mục trống (nên đã được xoá bỏ).

en: unable to stat other new file `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về tập tin míơi « %.250s »

en: dpkg: warning - old file `%.250s' is the same as several new files!  (both `%.250s' and `%.250s')
vi: dpkg: cảnh báo — tập tin cũ « %.250s » là cùng một tập tin với vài tập tin mới  (cả « %.250s » lẫn « %.250s » đều).

en: dpkg: warning - unable to %s old file `%%.250s': %%s
vi: dpkg: cảnh báo — không thể %s tập tin cũ « %%.250s »: %%s

en: cannot read info directory
vi: không thể đọc thư mục thông tin

en: old version of package has overly-long info file name starting `%.250s'
vi: phiên bản cũ của gói có tên tập tin thông tin quá dài bắt đầu « %.250s »

en: unable to remove obsolete info file `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ tập tin thông tin cũ kỹ « %.250s »

en: unable to install (supposed) new info file `%.250s'
vi: không thể cài đặt tập tin thông tin (giả thiết) mới « %.250s »

en: unable to open temp control directory
vi: không thể mở thư mục điều khiển tạm thời

en: package contains overly-long control info file name (starting `%.50s')
vi: gói chứa tên tập tin thông tin điều khiển quá dài (bắt đầu « %.50s »)

en: package control info contained directory `%.250s'
vi: thông tin điều khiển gói chứa thư mục « %.250s »

en: package control info rmdir of `%.250s' didn't say not a dir
vi: việc rmdir (gỡ bỏ thư mục) kiểu thông tin điều khiển gói của « %.250s » không nói « không phải là thư mục »

en: dpkg: warning - package %s contained list as info file
vi: dpkg: cảnh báo — gói %s chứa danh sách dạng tập tin thông tin

en: unable to install new info file `%.250s' as `%.250s'
vi: không thể cài đặt tập tin thông tin mới « %.250s » dạng « %.250s »

en: (Noting disappearance of %s, which has been completely replaced.)
vi: (Đang ghi chép sự biến mất của %s, mà đã hoàn toàn được thay thế.)

en: unable to delete disappearing control info file `%.250s'
vi: không thể xóa bỏ tập tin thông tin điều khiển biến mất « %.250s »

en: Desired=Unknown/Install/Remove/Purge/Hold
    | Status=Not/Installed/Config-files/Unpacked/Failed-config/Half-installed
    |/ Err?=(none)/Hold/Reinst-required/X=both-problems (Status,Err: uppercase=bad)
vi: Đã muốn=Không rõ/Cài đặt/Gỡ bỏ/Tẩy/Giữ lại
    | Trạng-thái=Không/Đã cài đặt/Tập tin cấu hình/Đã mở gói/Sai cấu hình/Đã cài đăt nửa
    |/ Lỗi?=(không có)/Giữ lại/Cần cài đặt lại/X=cả-hai-vấn-đề (Trạng-thái,Lỗi: uppercase=bad)

en: Name
vi: Tên

en: Version
vi: Phiên bản

en: Description
vi: Mô tả

en: No packages found matching %s.
vi: Không tìm thấy gói khớp vơi %s.

en: diversion by %s
vi: làm trệch bởi %s

en: local diversion
vi: trệch nội bộ

en: to
vi: đến

en: from
vi: từ

en: --search needs at least one file name pattern argument
vi: « --search » cần ít nhất một đối số là mẫu tên tập tin

en: dpkg: %s not found.
vi: dpkg: không tìm thấy %s.

en: Package `%s' is not installed and no info is available.
vi: Gói « %s » chưa được cài đặt và không có thông tin nào về nó.

en: Package `%s' is not available.
vi: Gói « %s » không sẵn sàng.

en: Package `%s' is not installed.
vi: Gói « %s » chưa được cài đặt.

en: Package `%s' does not contain any files (!)
vi: Gói « %s » không chứa tập tin nào (!)

en: locally diverted
vi: trệch nội bộ

en: package diverts others
vi: gói làm trệch những gói khác

en: diverted by %s
vi: làm trệch bởi %s

en:  to: %s
vi:  tới: %s

en: Use dpkg --info (= dpkg-deb --info) to examine archive files,
    and dpkg --contents (= dpkg-deb --contents) to list their contents.
vi: Dùng
    « dpkg --info » (= « dpkg-deb --info »)
    		để kiểm tra xem kho tập tin,
    và
    « dpkg --contents » (= « dpkg-deb --contents »)
    		để liệt kê nội dung của chúng.

en: Debian `%s' package management program query tool
vi: Công cụ truy vấn chương trình quản lý gói Debian « %s »

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
    
    Commands:
      -s|--status <package-name> ...      Display package status details.
      -p|--print-avail <package-name> ... Display available version details.
      -L|--listfiles <package-name> ...   List files `owned' by package(s).
      -l|--list [<pattern> ...]           List packages concisely.
      -W|--show <pattern> ...             Show information on package(s).
      -S|--search <pattern> ...           Find package(s) owning file(s).
      --help                              Show this help message.
      --version                           Show the version.
      --license | --licence               Show the copyright licensing terms.
    
    Options:
      --admindir=<directory>              Use <directory> instead of %s.
      -f|--showformat=<format>            Use alternative format for --show.
vi: Cách sử dụng: %s [<tùy_chọn>] <lệnh>
    
    Lệnh:
      -s|--status <tên_gói> ...      		hiển thị chi tiết về _trạng thái_ gói
      -p|--print-avail <tên_gói> ...	    hiển thị chi tiết về phiên bản công bố
    	(in ra sẵn sàng)
      -L|--listfiles <tên_gói> ...
    								_liệt kê các tập tin_ do (các) gói « sở hữu »
      -l|--list [<mẫu> ...]           			_liệt kê_ ngắn gọn gói
      -W|--show <mẫu> ...             		_hiển thị_ thông tin về (các) gói
      -S|--search <mẫu> ...           		tìm (các) gói sở hữu (các) tập tin
    			(tìm kiếm)
      --help | --version                hiện _trợ giúp_ này / số thứ tự _phiên bản_
      --license | --licence             	in ra các điều kiện của _quyền phép_
    
    Tùy chọn:
      --admindir=<thư_mục>     Đặt <thư_mục> là thư mục quản trị thay vì %s
    	(thư mục quản trị)
      --showformat=<dạng_thức>      Dùng dạng thức xen kẽ cho « --show »
    		(hiển thị dạng thức)

en: Format syntax:
      A format is a string that will be output for each package. The format
      can include the standard escape sequences \n (newline), \r (carriage
      return) or \\ (plain backslash). Package information can be included
      by inserting variable references to package fields using the ${var[;width]}
      syntax. Fields will be right-aligned unless the width is negative in which
      case left alignment will be used.
vi: Cú pháp dạng thức:
      Dạng thức là chuỗi sẽ được xuất cho mỗi gói.
      Dạng thức có thể gồm dây thoát chuẩn:	\n		dòng mới
    	\r		xuống dòng
    	\\		xuyệc ngược chuẩn
      Có thể gồm thông tin về gói bằng cách chèn tham chiếu biến
      đến trường gói, bằng cú pháp « ${biến[;rộng]} ».
      Trường được canh phải, nếu độ rộng không âm
      (trong trường hợp đó, canh trái).

en: Use --help for help about querying packages;
    Use --license for copyright license and lack of warranty (GNU GPL).
vi: Dùng:
    		--help 			để xem _trợ giúp_ về việc truy vấn các gói;
    		--license 		để xem thông tin về _quyền phép_ (GNU GPL).

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s which isn't installed.
vi: dpkg — cảnh báo : đang lờ đi yêu cầu gỡ bỏ gói chưa cài đặt %.250s.

en: dpkg - warning: ignoring request to remove %.250s, only the config
     files of which are on the system.  Use --purge to remove them too.
vi: dpkg — cảnh báo : đang lờ đi yêu cầu gỡ bỏ gói %.250s, chỉ có tập tin cấu hình trên hệ thống.  Dùng « --purge » (tẩy) để gỡ bỏ cả những tập cấu hình này.

en: This is an essential package - it should not be removed.
vi: Đây là một gói thiết yếu — không thể bị gỡ bỏ.

en: dpkg: dependency problems prevent removal of %s:
    %s
vi: dpkg: vấn đề phụ thuộc ngăn cản việc gỡ bỏ %s:
    %s

en: dependency problems - not removing
vi: vấn đề phụ thuộc — nên không gỡ bỏ

en: dpkg: %s: dependency problems, but removing anyway as you request:
    %s
vi: dpkg: %s: vấn đề phụ thuộc, nhưng vẫn gỡ bỏ vì yêu cầu người dùng:
    %s

en: Package is in a very bad inconsistent state - you should
     reinstall it before attempting a removal.
vi: Gói ở trong tình trạng không ổn định nặng.
    Bạn cần phải cài đặt lại nó trước khi gỡ bỏ nó.

en: Would remove or purge %s ...
vi: Nên gỡ bỏ hoặc tẩy %s ...

en: Removing %s ...
vi: Đang gỡ bỏ %s ...

en: dpkg - warning: while removing %.250s, unable to remove directory `%.250s': %s - directory may be a mount point ?
vi: dpkg — cảnh báo : trong khi gỡ bỏ %.250s, không thể gỡ bỏ thư mục « %.250s »: %s — thư mục có thể là một điểm lắp ?

en: cannot remove `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ « %.250s »

en: cannot remove file `%.250s'
vi: không thể gỡ bỏ tập tin « %.250s »

en: unable to delete control info file `%.250s'
vi: không thể xóa bỏ tập tin thông tin điều khiển « %.250s »

en: dpkg - warning: while removing %.250s, directory `%.250s' not empty so not removed.
vi: dpkg — cảnh báo : trong khi gỡ bỏ %.250s, thư mục « %.250s » không rỗng vì thế đã không gỡ bỏ.

en: Purging configuration files for %s ...
vi: Đang tẩy tập tin cấu hình của %s ...

en: cannot remove old config file `%.250s' (= `%.250s')
vi: không thể gỡ bỏ tập tin cấu hình cũ « %.250s » (= « %.250s »)

en: cannot read config file dir `%.250s' (from `%.250s')
vi: không thể đọc thư mục tập tin cấu hình « %.250s » (từ « %.250s »)

en: cannot remove old backup config file `%.250s' (of `%.250s')
vi: không thể gỡ bỏ tập tin cấu hình sao lưu cũ « %.250s » (của « %.250s »)

en: unable to check existence of `%.250s'
vi: không thể kiểm tra sự tồn tại của « %.250s »

en: cannot remove old files list
vi: không thể gỡ bỏ danh sách tập tin cũ

en: can't remove old postrm script
vi: không thể gỡ bỏ tập lệnh postrm (sau khi gỡ bỏ) cũ

en: --set-selections does not take any argument
vi: « --set-selections » (lập các vùng chọn) không chấp nhận đối số nào

en: unexpected eof in package name at line %d
vi: gặp kết thúc tập tin bất ngờ trong tên gói trên dòng %d

en: unexpected end of line in package name at line %d
vi: gặp kết thúc dòng bất ngờ trong tên gói trên dòng %d

en: unexpected eof after package name at line %d
vi: gặp kết thúc tập tin bất ngờ sau tên gói trên dòng %d

en: unexpected end of line after package name at line %d
vi: gặp kết thúc dòng bất ngờ sau tên gói trên dòng %d

en: unexpected data after package and selection at line %d
vi: gặp dữ liệu bất ngờ sau gói và vùng chọn trên dòng %d

en: illegal package name at line %d: %.250s
vi: gặp tên gói không được phép trên dòng %d: %.250s

en: unknown wanted status at line %d: %.250s
vi: trạng thái mong muốn không rõ trên dòng %d: %.250s

en: read error on standard input
vi: lỗi đọc trên thiết bị nhập chuẩn

en: --clear-selections does not take any argument
vi: « --clear-selections » (xoá các vùng chọn) không chấp nhận đối số nào

en: --%s takes no arguments
vi: « --%s » không chấp nhận đối số

en: --%s needs exactly one Packages file argument
vi: « --%s » cần chính xác một đối số là tập tin Packages (Gói)

en: unable to access dpkg status area for bulk available update
vi: không thể truy cập vùng trạng thái dpkg cho việc cập nhật hết sẵn sàng

en: bulk available update requires write access to dpkg status area
vi: Việc cập nhật hết sẵn sàng yêu cầu truy cập ghi vào vùng trạng thái dpkg

en: Replacing available packages info, using %s.
vi: Đang thay thế những thông tin gói sẵn sàng, sử dụng %s.

en: Updating available packages info, using %s.
vi: Đang cập nhật những thông tin gói sẵn sàng, sử dụng %s.

en: Information about %d package(s) was updated.
vi: Mới cập nhật thông tin về %d gói.

en: --forget-old-unavail takes no arguments
vi: « --forget-old-unavail » (quên cũ không sẵn sàng) không chấp nhận đối số

en: dpkg-deb - error: %s (`%s') doesn't contain any digits
vi: dpkg-deb - lỗi: %s (« %s ») không chứa chữ số nào

en: --build needs a directory argument
vi: « --build » cần đối số thư mục

en: --build takes at most two arguments
vi: « --build » chấp nhận nhiều nhất hai đối số

en: unable to check for existence of archive `%.250s'
vi: không thể kiểm tra sự tồn tại của kho « %.250s »

en: target is directory - cannot skip control file check
vi: đích là thư mục — không thể bỏ qua việc kiểm tra tập tin điều khiển

en: dpkg-deb: warning, not checking contents of control area.
    dpkg-deb: building an unknown package in `%s'.
vi: dpkg-deb: cảnh báo, không kiểm tra nội dung của vùng điều khiển.
    dpkg-deb: đang xây dụng một gói không rõ trong « %s ».

en: package name has characters that aren't lowercase alphanums or `-+.'
vi: tên gói có những ký tự không phải chữ cái, chữ số viết thường hoặc `-+.'

en: warning, `%s' contains user-defined Priority value `%s'
vi: cảnh báo, « %s » chứa giá trị Ưu tiên « %s » do người dùng xác định

en: warning, `%s' contains user-defined field `%s'
vi: cảnh báo, « %s » chứa vùng « %s » do người dùng xác định

en: %d errors in control file
vi: %d lỗi trong tập tin điều khiển

en: dpkg-deb: building package `%s' in `%s'.
vi: dpkg-deb: đang xây dụng gói « %s » trong « %s ».

en: control directory has bad permissions %03lo (must be >=0755 and <=0775)
vi: thư mục điều khiển có quyền hạn sai %03lo (phải là ≥0755 và ≤0775)

en: maintainer script `%.50s' is not a plain file or symlink
vi: tập lệnh nhà duy trì « %.50s » không phải tập tin chuẩn hay liên kết tượng trưng

en: maintainer script `%.50s' has bad permissions %03lo (must be >=0555 and <=0775)
vi: tập lệnh nhà duy trì « %.50s » có quyền hạn sai %03lo (phải là ≥0755 và ≤0775)

en: maintainer script `%.50s' is not stattable
vi: tập lệnh nhà duy trì « %.50s » không có khả năng cung cấp các thông tin

en: empty string from fgets reading conffiles
vi: chuỗi rỗng từ fgets đọc các tập tin cấu hình

en: warning, conffile name `%.50s...' is too long, or missing final newline
vi: cảnh báo, tên tập tin cấu hình « %.50s... » quá dài, hoặc thiếu dòng mới cuối cùng

en: conffile `%.250s' does not appear in package
vi: tập tin cấu hình « %.250s » không có trong gói

en: conffile `%.250s' is not stattable
vi: tập tin cấu hình « %.250s » không có khả năng cung cấp các thông tin

en: warning, conffile `%s' is not a plain file
vi: cảnh báo, tập tin cấu hình « %s » không phải là tập tin chuẩn

en: error reading conffiles file
vi: gặp lỗi khi đọc tập tin cấu hình

en: error opening conffiles file
vi: gặp lỗi khi mở tập tin cấu hình

en: dpkg-deb: ignoring %d warnings about the control file(s)
vi: dpkg-deb: đang lờ đi %d cảnh báo về (các) tập tin điều khiển

en: unable to unbuffer `%.255s'
vi: không thể bỏ đệm « %.250s »

en: failed to chdir to `%.255s'
vi: việc chdir (chuyển đổi thư mục) sang « %.250s » bị lỗi

en: failed to chdir to .../DEBIAN
vi: việc chdir (chuyển đổi thư mục) sang <.../DEBIAN> bị lỗi

en: failed to exec tar -cf
vi: việc thực hiện « tar -cf » bị lỗi

en: failed to make tmpfile (control)
vi: việc tạo tập tin tạm thời (điều khiển) bị lỗi

en: failed to open tmpfile (control), %s
vi: việc mở tập tin tạm thời (điều khiển), %s bị lỗi

en: failed to unlink tmpfile (control), %s
vi: việc bỏ liên kết tập tin tạm thời (điều khiển), %s bị lỗi

en: control
vi: điều khiển

en: failed to fstat tmpfile (control)
vi: việc fstat tập tin tạm thời (điều khiển) bị lỗi

en: failed to rewind tmpfile (control)
vi: việc tua lại tập tin tạm thời (điều khiển) bị lỗi

en: failed to make tmpfile (data)
vi: việc tạo tập tin tạm thời (dữ liệu) bị lỗi

en: failed to open tmpfile (data), %s
vi: việc mở tập tin tạm thời (dữ liệu), %s bị lỗi

en: failed to unlink tmpfile (data), %s
vi: việc hủy liên kết tập tin tạm thời (dữ liệu), %s bị lỗi

en: data
vi: dữ liệu

en: failed to exec find
vi: việc thực hiện tiến trình find (tìm) bị lỗi

en: failed to write filename to tar pipe (data)
vi: việc ghi tên tập tin tới đường ống dẫn tar (dữ liệu) bị lỗi

en: Internal error, compress_type `%i' unknown!
vi: Lỗi nội bộ, « compress_type » (kiểu nén) « %i » không rõ.

en: failed to rewind tmpfile (data)
vi: việc tua lại tập tin tạm thời (dữ liệu) bị lỗi

en: cat (data)
vi: cat (dữ liệu)

en: failed to exec sh -c mv foo/* &c
vi: việc thực hiện « sh -c mv foo/* &c » bị lỗi

en: error reading %s from %.255s
vi: gặp lỗi khi đọc %s từ %.255s

en: unexpected end of file in %s in %.255s
vi: gặp kết thúc tập tin bất ngờ trong %s trong %.255s

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s length contains nulls
vi: tập tin « %.250s » bị lỗi — chiều dài %.250s chứa những số không

en: file `%.250s' is corrupt - bad digit (code %d) in %s
vi: tập tin « %.250s » bị lỗi — chữ số sai (mã %d) trong %s

en: failed to read archive `%.255s'
vi: việc đọc kho « %.250s » bị lỗi

en: failed to fstat archive
vi: việc fstat kho bị lỗi

en: version number
vi: số phiên bản

en: between members
vi: giữa các bộ phạn

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of first header
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — ma thuật sai tại cuối của phần đầu thứ nhất

en: file `%.250s' is corrupt - negative member length %zi
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — chiều dài bộ phạn âm %zi

en: file `%.250s' is not a debian binary archive (try dpkg-split?)
vi: tập tin « %.250s » không phải là một kho nhị phân debian (thử « dpkg-split » (chia tách)?)

en: header info member
vi: bộ phạn thông tin phần đầu

en: archive has no newlines in header
vi: tập tin kho không có dòng mới nào trong phần đầu

en: archive has no dot in version number
vi: tập tin kho không có dấu chấm trong số thứ tự phiên bản

en: archive version %.250s not understood, get newer dpkg-deb
vi: không hiểu phiên bản kho %.250s, hãy lấy « dpkg-deb » mới hơn

en: skipped member data from %s
vi: đã bỏ qua dữ liệu bộ phạn từ %s

en: file `%.250s' contains ununderstood data member %.*s, giving up
vi: tập tin « %.250s » chứa bộ phạn dữ liệu không được hiểu %.*s nên đầu hàng

en: file `%.250s' contains two control members, giving up
vi: tập tin « %.250s » chứa hai bộ phạn điều khiển nên đầu hàng

en:  new debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi bytes.
vi:  gói debian mới, phiên bản %s.
     kích cỡ %ld byte: kho điều khiển= %zi byte.

en: ctrl information length
vi: độ dài thông tin điều khiển

en: archive has malformatted ctrl len `%s'
vi: kho có độ dài điều khiển dạng sai « %s »

en:  old debian package, version %s.
     size %ld bytes: control archive= %zi, main archive= %ld.
vi:  gói debian cũ, phiên bản %s.
     kích cỡ %ld byte: kho điều khiển= %zi byte, kho chính= %ld.

en: ctrlarea
vi: vùng_đk

en: dpkg-deb: file looks like it might be an archive which has been
    dpkg-deb:    corrupted by being downloaded in ASCII mode
vi: dpkg-deb: 	tập tin có vẻ là một kho đã bị hỏng
    dpkg-deb: 	do tải xuống trong chế độ ASCII

en: `%.255s' is not a debian format archive
vi: « %.250s » không phải là kho dạng thức Debian

en: fgetpos failed
vi: fgetpos đã thất bại

en: fsetpos failed
vi: fsetpos đã thất bại

en: failed to fdopen p1 in paste
vi: việc fdopen p1 trong paste (dán) bị lỗi

en: failed to write to gzip -dc
vi: việc ghi tới « gzip -dc » bị lỗi

en: failed to close gzip -dc
vi: việc đóng « gzip -dc » bị lỗi

en: failed to syscall lseek to files archive portion
vi: việc « syscall lseek » (gọi hệ thống |tìm) tới phần tập tin của kho bị lỗi

en: failed to write to pipe in copy
vi: việc ghi tới ống dẫn trong copy (sao chép) bị lỗi

en: failed to close pipe in copy
vi: việc đóng ống dẫn trong copy (sao chép) bị lỗi

en: failed to create directory
vi: việc tạo thư mục bị lỗi

en: failed to chdir to directory after creating it
vi: việc chdir (chuyển đổi thư mục) sang thư mục sau khi tạo nó bị lỗi

en: failed to chdir to directory
vi: việc chdir (chuyển đổi thư mục) sang thư mục bị lỗi

en: failed to exec tar
vi: việc thực hiện tar bị lỗi

en: --%s needs a .deb filename argument
vi: « --%s » cần một đỗi số tên tập tin .deb

en: --%s needs a target directory.
    Perhaps you should be using dpkg --install ?
vi: « --%s » cần một thư mục đích.
    Có thể cần sử dụng « dpkg --install » thay thế không?

en: --%s takes at most two arguments (.deb and directory)
vi: « --%s » chấp nhận nhiều nhất hai đối số (.deb và thư mục)

en: --%s takes only one argument (.deb filename)
vi: « --%s » chỉ chấp nhận một đối số (tên tập tin .deb)

en: failed to chdir to `/' for cleanup
vi: việc chdir (chuyển đổi thư mục) sang « / » để dọn sạch bị lỗi

en: failed to fork for cleanup
vi: việc tạo tiến trình con để dọn sạch bị lỗi

en: failed to wait for rm cleanup
vi: việc chờ rm (gỡ bỏ) dọn sạch bị lỗi

en: rm cleanup failed, code %d
vi: việc rm (gỡ bỏ) dọn sạch bị lỗi, mã %d

en: failed to make temporary directoryname
vi: việc tạo tên thư mục tạm thời bị lỗi

en: failed to exec rm -rf
vi: việc thực hiện « rm -rf » bị lỗi

en: info_spew
vi: info_spew (đổ hết thông tin)

en: dpkg-deb: `%.255s' contains no control component `%.255s'
vi: dpkg-deb: « %.250s » không chứa thành phần điều khiển « %.250s »

en: open component `%.255s' (in %.255s) failed in an unexpected way
vi: việc mở thành phần « %.250s » (trong %.255s) bị lỗi một cách bất ngờ

en: One requested control component is missing
vi: Thiếu một thành phần điều khiển đã yêu cầu

en: %d requested control components are missing
vi: Thiếu %d thành phần điều khiển đã yêu cầu

en: cannot scan directory `%.255s'
vi: không thể quét thư mục « %.250s »

en: cannot stat `%.255s' (in `%.255s')
vi: không thể lấy các thông tin về « %.250s » (trong « %.250s »)

en: cannot open `%.255s' (in `%.255s')
vi: không thể mở « %.250s » (trong « %.250s »)

en: failed to read `%.255s' (in `%.255s')
vi: việc đọc « %.250s » (trong « %.250s ») bị lỗi

en:  %7ld bytes, %5d lines   %c  %-20.127s %.127s
vi:  %7ld byte, %5d dòng   %c  %-20.127s %.127s

en:      not a plain file          %.255s
vi:      không phải tập tin chuẩn          %.255s

en: failed to read `control' (in `%.255s')
vi: việc đọc « control » (điều khiển) bị lỗi (trong « %.250s »)

en: (no `control' file in control archive!)
vi: (không có tập tin « control » (điều khiển) trong kho điều khiển!)

en: could not open the `control' component
vi: không thể mở thành phần « control » (điều khiển)

en: failed during read of `control' component
vi: thất bại trong khi đọc thành phần « control » (điều khiển)

en: Error in format
vi: Lỗi trong định dạng

en: --contents takes exactly one argument
vi: « --contents » (nội dung) chấp nhận chính xác một đối số

en: Debian `%s' package archive backend version %s.
vi: Hậu phương kho gói Debian « %s » phiên bản %s.

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
    
    Commands:
      -b|--build <directory> [<deb>]    Build an archive.
      -c|--contents <deb>               List contents.
      -I|--info <deb> [<cfile>...]      Show info to stdout.
      -W|--show <deb>                   Show information on package(s)
      -f|--field <deb> [<cfield>...]    Show field(s) to stdout.
      -e|--control <deb> [<directory>]  Extract control info.
      -x|--extract <deb> <directory>    Extract files.
      -X|--vextract <deb> <directory>   Extract & list files.
      --fsys-tarfile <deb>              Output filesystem tarfile.
      -h|--help                         Display this message.
      --version                         Show version.
      --license | --licence             Show license.
    
    <deb> is the filename of a Debian format archive.
    <cfile> is the name of an administrative file component.
    <cfield> is the name of a field in the main `control' file.
    
    Options:
      --showformat=<format>      Use alternative format for --show.
      -D                         Enable debugging output.
      --old, --new               Select archive format.
      --nocheck                  Suppress control file check (build bad package).
      -z#                        Set the compression level when building.
      -Z<type>                   Set the compression type to use when building.
                                 Allowed values: gzip, bzip2, none.
vi: Cách sử dụng: %s [<tùy_chọn> ...] <lệnh>
    
    Lệnh:
      -b|--build <thư_mục> [<deb>]    			tạo một kho (_xây dụng_).
      -c|--contents <deb>               					liêt kê _nội dung_.
      -I|--info <deb> [<tập_tin_q>...]
    								 hiển thị _thông tin_ ra thiết bị xuất chuẩn.
      -W|--show <deb>                   		_hiển thị_ thông tin về (các) gói
      -f|--field <deb> [<trường_đk>...]
    							hiển thị (các) _trường_ ra thiết bị xuất chuẩn.
      -e|--control <deb> [<thư_mục>]  		giải phóng thông tin _điều khiển_.
      -x|--extract <deb> <thư_mục>    		_giải phóng_ tập tin.
      -X|--vextract <deb> <thư_mục>   		_giải phóng_ và liệt kê tập tin.
      --fsys-tarfile <deb>              đưa ra _tập tin .tar hệ thống tập tin_.
      -h|--help                         				 hiển thị _trợ giúp_ này.
      --version			hiển thị _phiên bản_
        --license | --licence             		 hiển thị quyền phép_.
    
    <deb> là tên tập tin kho dạng thức Debian.
    <tâp_tin_q> là tên thành phần tập tin quản trị.
    <trường_đk>
    		là tên của một trường trong tập tin « control » (điều khiển) chính.
    
    Tùy chọn:
      --showformat=<dạng_thức>
    					dùng một _dạng thức_ xen kẽ cho « --show »
      -D                         						bật kết xuất _gỡ lỗi_
      --old, --new               					chọn dạng thức kho (cũ, mới)
      --nocheck
    					thu hồi kiểm tra tập tin điều khiển (xây dụng gói sai).
    		(không kiểm tra)
      -z# 									để đặt cấp nén khi xây dụng gói
      -Z<kiểu>              đặt kiểu nén cần dùng khi xây dụng gói.
                                 	giá trị có thể: gzip, bzip2, none (không có)

en: 
    Use `dpkg' to install and remove packages from your system, or
    `dselect' or `aptitude' for user-friendly package management.  Packages
    unpacked using `dpkg-deb --extract' will be incorrectly installed !
vi: 
    Hãy dùng ứng dụng « dpkg » để cài đặt gói vào và gỡ bỏ gói ra hệ thống của bạn, hoặc dùng « dselect » hay « aptitude » để quản lý gói một cách thân thiện với người dùng. Ghi chú : gói này được giải phóng bằng lệnh « dpkg-deb --extract » sẽ không được cài đặt cho đúng !

en: Type dpkg-deb --help for help about manipulating *.deb files;
    Type dpkg --help for help about installing and deinstalling packages.
vi: Gõ :
    dpkg-deb --help 		để xem trợ giúp về thao tác các tập tin *.deb;
    dpkg --help 				để xem trợ giúp về cài đặt và gỡ bỏ các gói.

en: unknown compression type `%s'!
vi: dạng nén không rõ « %s ».

en: file `%.250s' is corrupt - %.250s missing
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — thiếu %.250s

en: file `%.250s' is corrupt - missing newline after %.250s
vi: tập tin « %.250s » bị lỗi — thiếu dòng mới ở sau %.250s

en: unable to seek back
vi: không thể tìm về ngược

en: file `%.250s' is corrupt - bad padding character (code %d)
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — ký tự đệm sai (mã %d)

en: file `%.250s' is corrupt - nulls in info section
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — các số không ở trong phần info (thông tin)

en: file `%.250s' is format version `%.250s' - you need a newer dpkg-split
vi: tập tin « %.250s » có định dạng phiên bản « %.250s » — cần « dpkg-split » mới hơn

en: file `%.250s' is corrupt - bad MD5 checksum `%.250s'
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — tổng kiểm tra MD5 %.250s sai

en: file `%.250s' is corrupt - no slash between part numbers
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — không có dấu gạch giữa các số thứ tự phần

en: file `%.250s' is corrupt - bad part number
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — số thứ tự phần sai

en: file `%.250s' is corrupt - bad magic at end of second header
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — ma thuật sai ở cuối phần đầu thứ hai

en: file `%.250s' is corrupt - second member is not data member
vi: tập tin « %.250s » bị lỗi — bộ phạn thứ hai không phải là dữ liệu

en: file `%.250s' is corrupt - wrong number of parts for quoted sizes
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — sai số phần cho các kích cỡ đã xác định

en: file `%.250s' is corrupt - size is wrong for quoted part number
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — kích cỡ sai cho số thứ tự phần đã xác định

en: unable to fstat part file `%.250s'
vi: không thể fstat tập tin phần « %.250s »

en: file `%.250s' is corrupt - too short
vi: tập tin « %.250s » bị hỏng — quá ngắn

en: cannot open archive part file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin các phần của kho « %.250s »

en: file `%.250s' is not an archive part
vi: tập tin « %.250s » không phải là một phần kho

en: %s:
        Part format version:            %s
        Part of package:                %s
            ... version:                %s
            ... MD5 checksum:           %s
            ... length:                 %lu bytes
            ... split every:            %lu bytes
        Part number:                    %d/%d
        Part length:                    %zi bytes
        Part offset:                    %lu bytes
        Part file size (used portion):  %lu bytes
vi: %s:
        Phiên bản định dạng phần:            %s
        Phần của gói:                		  %s
            ... phiên bản:                    %s
            ... tổng kiểm tra MD5:           %s
            ... chiều dài:                   %lu byte
            ... chia tách mỗi:               %lu byte
        Số thứ tự phần:                    %d/%d
        Chiều dài phần:                    %zi byte
        Hiệu số phần:                        %lu byte
        Kích cỡ tập tin phần (phần đã dùng):  %lu byte

en: --info requires one or more part file arguments
vi: « --info » (thông tin) cần một hoặc vài đối số là tập tin phần

en: file `%s' is not an archive part
vi: tập tin « %s » không phải là phần của kho

en: unable to open output file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin kết xuất « %.250s »

en: unable to (re)open input part file `%.250s'
vi: không thể mở (lại) tập tin phần đưa vào « %.250s »

en: done
vi: hoàn tất

en: files `%.250s' and `%.250s' are not parts of the same file
vi: tập tin « %.250s » và « %.250s » không phải là các phần của cùng một tập tin

en: there are several versions of part %d - at least `%.250s' and `%.250s'
vi: có vài phiên bản khác nhau phần %d — ít nhất « %.250s » và « %.250s »

en: --join requires one or more part file arguments
vi: « --join » (nối lại) cần một hoặc vài đối số là tập tin phần

en: part %d is missing
vi: thiếu phần %d

en: Debian `%s' package split/join tool; version %s.
vi: Công cụ chia tách/nối lại gói Debian « %s »; phiên bản %s.

en: Copyright (C) 1994-1996 Ian Jackson.
vi: Bản quyền © năm 1994-1996 Ian Jackson.

en: Usage: %s [<option> ...] <command>
    
    Commands:
      -s|--split <file> [<prefix>]    Split an archive.
      -j|--join <part> <part> ...     Join parts together.
      -I|--info <part> ...            Display info about a part.
      -h|--help                       Show this help message.
      --version                       Show the version.
      --license                       Show the license.
    
      -a|--auto -o <complete> <part>  Auto-accumulate parts.
      -l|--listq                      List unmatched pieces.
      -d|--discard [<filename> ...]   Discard unmatched pieces.
    
    Options:
      --depotdir <directory>          Use <directory> instead of %s/%s.
      -S|--partsize <size>            In KiB, for -s (default is 450).
      -o|--output <file>              For -j (default is <package>-<version>.deb).
      -Q|--npquiet                    Be quiet when -a is not a part.
      --msdos                         Generate 8.3 filenames.
    
    Exit status: 0 = OK;  1 = -a is not a part;  2 = trouble!
vi: Cách sử dụng: %s [<tùy_chọn> ...] <lệnh>
    
    Lệnh:
      -s|--split <tập_tin> [<tiền_tố>]    	_Chia tách_ một kho.
      -j|--join <phần> <phần> ...     	_Nối lại_ nhiều phần riêng.
      -I|--info <phần> ...          	Hiển thị _thông tin_ về một phần nào đó.
      -h|--help                       	Hiển thị _trợ giúp_ này.
      --version                       	Hiển thị _phiên bản_.
      --license                       	Hiển thị _quyền phép_.
    
      -a|--auto -o <hoàn_tất> <phần>  	    _Tự động_ tích lũy các phần.
      -l|--listq                      			  _Liệt kê_ các phần chưa khớp.
      -d|--discard [<tên_tập_tin> ...]   	      _Hủy_ các phần chưa khớp.
    
    Tùy chọn:
      --depotdir <thư_mục>          	Dùng <thư_mục> thay vào %s/%s.
    	(thư mục tích lũy phần)
      -S|--partsize <cỡ>            	Theo KiB, cho -s (mặc định là 450).
    	(kích cỡ của phần)
      -o|--output <tập_tin>   Cho -j (mặc định là <gói>-<phiên bản>.deb).
    	(kết xuất)
      -Q|--npquiet                  Không xuất chi tiết khi -a không phải là phần.
      --msdos                         Tạo ra các tên tập tin kiểu 8.3.
    
    Trạng thái thoát:
    	0	Được
    	1	-a không phải là phần;
    	2	nghiêm trọng !

en: Type dpkg-split --help for help.
vi: Gõ « dpkg-split --help » để xem _trợ giúp_.

en: error reading %s
vi: gặp lỗi khi đọc %s

en: error reading %.250s
vi: gặp lỗi khi đọc %.250s

en: unexpected end of file in %.250s
vi: gặp kết thúc tập tin bất ngờ trong %.250s

en: part size is far too large or is not positive
vi: kích cỡ phần quá dài hoặc không phải số dương

en: part size must be at least %dk (to allow for header)
vi: kích cỡ phần ít nhất phải là %dk (để có chỗ cho phần đầu)

en: unable to read depot directory `%.250s'
vi: không thể đọc thư mục depot « %.250s »

en: --auto requires the use of the --output option
vi: « --auto » (tự động) cũng cần sử dụng tùy chọn « --output » (kết xuất)

en: --auto requires exactly one part file argument
vi: « --auto » (tự động) cần chính xác một đối số là tập tin phần

en: unable to read part file `%.250s'
vi: không thể đọc tập tin phần « %.250s »

en: File `%.250s' is not part of a multipart archive.
vi: Tập tin « %.250s » không phải là phần của một kho đa phần.

en: unable to reopen part file `%.250s'
vi: không thể mở lại tập tin phần « %.250s »

en: part file `%.250s' has trailing garbage
vi: tập tin phần « %.250s » có thành phần rác đi sau

en: unable to open new depot file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin depot mới « %.250s »

en: unable to rename new depot file `%.250s' to `%.250s'
vi: không thể đổi tên tập tin depot mới « %.250s » thành « %.250s »

en: Part %d of package %s filed (still want
vi: Đã tạo tập tin cho phần %d của gói %s (vẫn muốn

en:  and
vi:  và

en: unable to delete used-up depot file `%.250s'
vi: không thể xóa bỏ tập tin depot tiêu thụ « %.250s »

en: --listq does not take any arguments
vi: « --listq » (liệt kê q) không chấp nhận đối số

en: Junk files left around in the depot directory:
vi: Tập tin rác vẫn còn trong thư mục depot:

en: unable to stat `%.250s'
vi: không thể lấy các thông tin về « %.250s »

en:  %s (%lu bytes)
vi:  %s (%lu byte)

en:  %s (not a plain file)
vi:  %s (không phải tập tin chuẩn)

en: Packages not yet reassembled:
vi: Có gói chưa được thu thập:

en: part file `%.250s' is not a plain file
vi: tập tin phần « %.250s » không phải là tập tin chuẩn

en: (total %lu bytes)
vi: (tổng số %lu byte)

en: unable to discard `%.250s'
vi: không thể bỏ « %.250s »

en: Deleted %s.
vi: Đã xóa bở %s.

en: --split needs a source filename argument
vi: « --split » (chia tách) cần một đối số là tên tập tin nguồn

en: --split takes at most a source filename and destination prefix
vi: « --split » (chia tách) chấp nhận nhiều nhất là tên tập tin nguồn và tiền tố đích

en: unable to open source file `%.250s'
vi: không thể mở tập tin nguồn « %.250s »

en: unable to fstat source file
vi: không thể fstat tập tin nguồn

en: source file `%.250s' not a plain file
vi: tập tin nguồn « %.250s » không phải là tập tin chuẩn

en: unable to exec mksplit
vi: không thể thực hiện mksplit (tạo chia tách)
