Ég bíð spenntur eftir cycle.travel rútun.
Ég er að renna yfir til að tryggja að allir stígar séu inni.
Þann 17.9.2014 19:45, skrifaði Morten Lange:
Hæ
Árni sagði eftirfarandi 13,ágúst, sem ég tek undir.: Mér finnst of
geist hefur verið farið í að eyða bicycle=yes, sérstaklega af stígum.
Er hægt að bakka, svæðisbundið án of mikillgar fyrirhafnar ? :
Nú er margt í gangi v. samgönguviku, en vil gjarnan tka þátt í umræðum
í næstu viku.
"
Mér sýnist að við þurfum líklega að:
1. Fyrir gangandi. Annaðhvort að nota merktar gangstéttir fyrir
gangandi og tengja þá allar gangstéttir yfir götur _*eða*_ að eyða út
gangstéttum og rúta eftir götum (þar sem eru gangstéttir). (Í því
tilviki væri hægt að halda inni upplýsingum með því að nota
sidewalk=both/left/right/none sem tag við highway.)
2. Fyrir gangandi. Láta þá stíga sem eru nauðsynlegir og eru ekki við
götu halda sér og tengjast við götu (ef við eyðum gangstéttum) eða við
gangstéttir (ef við höldum gangstéttum og tengjum þær allar yfir götur).
3. Fyrir hjólandi. Rúta eftir götum að jafnaði en setja bicycle=yes
við þá stíga og gangstéttir (ef við höldum þeim) sem eru nauðsynlegir
og eðlilegir sem tengingar fyrir reiðhjól. Sérstakir hjólastígar eru
eðlilegur hluti af leiðum.
Hvað finnst ykkur vera eðlilegasta og einfaldasta leiðin? Eyða
gangstéttum eða tengja þær yfir götur?"
--
Regards / Kveðja / Hilsen
Morten Lange, Reykjavík
On Thursday, 21 August 2014, 10:10, Arni Davidsson <arni...@gmail.com>
wrote:
Hæ
Já Bristol á Englandi.
Mér sýnist þetta snúast um magn af gögnum. Það eru lítil gögn í
Bristol og þeir fáu stígar sem eru teiknaðir eru einfaldlega
tengdir við götu (og gert ráð fyrir gangstéttum við þær) og svo er
rútað eftir götunni fyrir gangandi.
Stígurinn í þessu tilviki er ekki með bicycle=yes og því ættu hjól
að fara eftir götu skv. þessu:
Rútað fyrir hjól
http://openrouteservice.org/index.php?start=-2.583334,51.466187&end=-2.583152,51.46466&pref=Bicycle&lang=de&noMotorways=false&noTollways=false
Rútað fyrir gangandi
http://openrouteservice.org/index.php?start=-2.583334,51.466187&end=-2.583152,51.46466&pref=Pedestrian&lang=en&noMotorways=false&noTollways=false
Hér er svo annar staður með stíg merktan bicycle=yes og rútað
fyrir gangandi:
http://openrouteservice.org/index.php?start=-2.5838582,51.4671268&end=-2.5810258,51.4675613&pref=Pedestrian&lang=en&noMotorways=false&noTollways=false
og hjólandi:
http://openrouteservice.org/index.php?start=-2.5838582,51.4671268&end=-2.5810258,51.4675613&pref=Bicycle&lang=en&noMotorways=false&noTollways=false
Mér sýnist að við þurfum líklega að:
1. Fyrir gangandi. Annaðhvort að nota merktar gangstéttir fyrir
gangandi og tengja þá allar gangstéttir yfir götur _*eða*_ að eyða
út gangstéttum og rúta eftir götum (þar sem eru gangstéttir). (Í
því tilviki væri hægt að halda inni upplýsingum með því að nota
sidewalk=both/left/right/none sem tag við highway.)
2. Fyrir gangandi. Láta þá stíga sem eru nauðsynlegir og eru ekki
við götu halda sér og tengjast við götu (ef við eyðum gangstéttum)
eða við gangstéttir (ef við höldum gangstéttum og tengjum þær
allar yfir götur).
3. Fyrir hjólandi. Rúta eftir götum að jafnaði en setja
bicycle=yes við þá stíga og gangstéttir (ef við höldum þeim) sem
eru nauðsynlegir og eðlilegir sem tengingar fyrir reiðhjól.
Sérstakir hjólastígar eru eðlilegur hluti af leiðum.
Hvað finnst ykkur vera eðlilegasta og einfaldasta leiðin? Eyða
gangstéttum eða tengja þær yfir götur?
kveðja
Árni Davíðsson
2014-08-21 0:16 GMT+00:00 Svavar Kjarrval <sva...@kjarrval.is
<mailto:sva...@kjarrval.is>>:
Hæ.
Bristol á Englandi?
En annars fæ ég þetta til að virka á openrouteservice.org
<http://openrouteservice.org/> í Reykjavík fyrir fótgangandi
og hjólandi. Hér er hjóladæmi í Breiðholtinu þar sem búið var
að tengja þveranir á sínum tíma:
http://openrouteservice.org/index.php?start=-21.8173057,64.1006776&end=-21.8241862,64.1000975&pref=Bicycle&lang=en&noMotorways=false&noTollways=false
Leiðin gæti þó orðið styttri með meiri gögnum á svæðinu en hér
er greinilegt að beintengdu stígarnir eru nýttir eftir því sem
kostur er.
Með kveðju,
Svavar Kjarrval
On 16/08/14 01:06, arni...@gmail.com
<mailto:arni...@gmail.com> wrote:
Það sem mér finnst athyglisvert með gögnin frá t.d. Bristol
er að routing virkar þrátt fyrir að hvorki gangstéttir né
þveranir séu skráðar. Hversvegna virkar það þar en ekki hjá
okkur? Erum við að gera málið alltof flókið? Er hægt að skýra
þennan mun?
Kveðja
Árni Davíðsson
On 15.8.2014, at 22:11, Svavar Kjarrval <sva...@kjarrval.is
<mailto:sva...@kjarrval.is>> wrote:
Hæ.
Gallinn við stígagögnin frá Reykjavíkurborg er að þau eru
frekar teiknuð upp á útlitið en routing. Fyrir okkur var
þetta auðvitað ekki ákjósanlegasta staðan. Við fengum hins
vegar nokkuð tæmandi safn yfir stíga, jafnvel stíga sem við
myndum líklegast ekki fá af loftmyndunum einum saman. Hvað
varðar routing gæti þetta verið bjarnargreiði en nokkuð
góður greiði þegar kemur að því að vita hvar stígar eru og
hvar þeir liggja. Með Laugaveginn tek ég þetta algerlega á
mig, sérstaklega þar sem ég á heima þar rétt hjá og hefði
auðvitað átt að hafa klárað þetta þar fyrir löngu.
Okkar vantar smá átak til þess að skrá betur gangbrautir og
aðrar þveranir yfir götur. Tók sjálfur einhver þannig svæði
á sínum tíma en hef því miður fært áhersluna annað innan
OSM. Hef samt tekið nokkuð margar GPS taggaðar ljósmyndir af
slíkum þverunum í einhverjum gönguferðanna sem ég hef farið.
Ef einhver hefur áhuga á að skrá þetta í massavís, þá get ég
tekið þær myndir saman og sent viðkomandi. Margar þverananna
sem myndir eru af gætu þó verið augljósar út frá loftmyndum.
Hvaða svæði finnst ykkur að ættu að vera í forgangi þegar
bæta á við þessum tengingum?
Með kveðju,
Svavar Kjarrval
On 11/08/14 16:26, Arni Davidsson wrote:
Sæl
Á að skrifa hér á ensku frekar en íslensku? Ég byrja
allavega á íslensku.
Það hefur áður verið minnst á að leiðavalið (routing) fyrir
gangandi og hjólandi sé ekki að ganga sem skyldi í Open
street map. Ástæðan er að hluta til innfærsla á gögnum yfir
stíga frá sveitarfélögunum því í þeim gögnum virðast stígar
oft ekki tengdir yfir götur né við götu. Þannig virkar
leiðavalið ekki vegna þess að stígar eru einfaldlega ekki
tengdir. Það er fyrirsjáanlegt að það er talsverð vinna að
tengja stígana. Sjá t.d. það sem gerist hér að neðan í
ridethecity og hvernig gögnin líta út í openstreetmap og í
borgarvefsjá:
http://www.openstreetmap.org/#map=17/64.14255/-21.90141&layers=C
http://borgarvefsja.reykjavik.is/borgarvefsja/?_ga=1.45753188.1365589408.1360679825
Það er spurning hvort stígagögn sveitarfélaganna hafi ekki
verið hálfgerður bjarnargreiði frá þessum sjónarhóli en
spurningin er hvernig á að laga þetta? Á bara að hella sér
í að tengja stíga við götur og yfir götur þar sem um þverun
er að ræða. Eins og þið sjáið í Hátúni er fullt af þverunum
og meira að segja þveranir á gangbrautarljósum á Laugavegi
koma ekki fram í Openstreetmap.
Einhverjar snjalla hugmyndir?
kveðja
Árni Davíðsson
--
Árni Davíðsson
arni...@gmail.com <mailto:arni...@gmail.com>
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org <mailto:Talk-is@openstreetmap.org>
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org <mailto:Talk-is@openstreetmap.org>
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org <mailto:Talk-is@openstreetmap.org>
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org <mailto:Talk-is@openstreetmap.org>
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
--
Árni Davíðsson
arni...@gmail.com <mailto:arni...@gmail.com>
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org <mailto:Talk-is@openstreetmap.org>
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is