Já ég held, að svo stöddu, að þetta sé besta lausnin. Pössum auðvitað
upp á að allir sértækir hjólastígar séu merktir inn sérstaklega.
http://cycle.travel/map er nýtt dæmi með rútun, þeir hafa ekki sett
Ísland inn en það ætti að vera auðvelt - ég ætlaði að hafa samband aftur
við þá þegar höfuðborgarsvæðið væri orðið aðeins betra.
Var að prófa hvernig rútunin virkar hjá þeim með því að velja tvo staði
á kortinu, fór fyrstu beygjurnar á hjólastíg, svo vísað á umferðargötu,
aftur á hjólastíg, götu og endaði á hjólastíg.
--Jói
Þann 12.8.2014 15:31, skrifaði Arni Davidsson:
Takk fyrir þetta.
Er lausnin þá að láta hjólaleiðir liggja um vegi og um sérstaka
hjólastíga en ef slíkar leiðir eru ekki finnanlegar þá er sett
bicycle=yes á foot path líka til að tengja?
Ég sendi póst á Ride the city og spurði hversu oft þeir uppfæra gögnin.
Er hægt að benda á önnur Open street map kort sem uppfæra oftar en
Ride the city og hafa svipaða notkunarmöguleika.
http://openrouteservice.org/?lang=en er eitt en er ekki alveg jafn
liðlegt að færa upphafs- og endastað.
kveðja
Árni
2014-08-11 19:25 GMT+00:00 Jóhannes Birgir Jensson <j...@betra.is
<mailto:j...@betra.is>>:
Ég er búinn að vera að gera skurk í þessu og þegar RideTheCity
uppfærir sig sést að mikið af gangstéttum hverfa sem hjólastígar.
Ég er líka búinn að vera að reyna að skilgreina sérstaka
hjólaleiðir (Relation Cycle Route) og afraksturinn sést betur á
OpenCycleMap sem uppfærir kortið vikulega frá OSM. Nýjar leiðir
frá mér þarna eru Kópavogsstígur, Kársnesstígur og svo
Elliðaárdalsstígarnir.
http://opencyclemap.org/?zoom=12&lat=64.12851&lon=-21.89742&layers=B0000
Ég áleit sem svo að best sé að taka bicycle=yes af öllum foot path
og svo bætum við þeim á það sem við teldum vera hjólastíga, ekki
gangstéttir nema þær geta hins vegar verið hluti hjólaleiða.
Þeir sem muna hvernig OpenCycleMap leit út áður muna kannski að
það var eiginlega allt í bláum strikum á öllum gangstéttum sem
flækti málin frekar en einfaldaði.
Nú síðast var ég að skoða tólið sem Strava var að búa til fyrir
OSM, þar sem þeir nota hlaupa- og hjólagögnin til að hjálpa OSM að
nálgast betur leiðir. Það verður enginn svikinn af þessum
fyrirlestri og tólið sem þeir benda á þar svínvirkar, ég var að
prófa það. http://stateofthemap.us/session/slide/
Ég sakna svo leiða sem þekkjast sem á meðal hjólreiðamanna, til
dæmis rakst ég á feril frá fyrrum vinnufélaga sem fór Jaðarinn
sagði hann.
Það er mýgrútur af tækifærum þarna til að laga og það eru til
fleiri tól en RideTheCity sem virðast eitthvað rólegir í að updeita.
Þann 11.8.2014 16:26, skrifaði Arni Davidsson:
Sæl
Á að skrifa hér á ensku frekar en íslensku? Ég byrja allavega á
íslensku.
Það hefur áður verið minnst á að leiðavalið (routing) fyrir
gangandi og hjólandi sé ekki að ganga sem skyldi í Open street
map. Ástæðan er að hluta til innfærsla á gögnum yfir stíga frá
sveitarfélögunum því í þeim gögnum virðast stígar oft ekki
tengdir yfir götur né við götu. Þannig virkar leiðavalið ekki
vegna þess að stígar eru einfaldlega ekki tengdir. Það er
fyrirsjáanlegt að það er talsverð vinna að tengja stígana. Sjá
t.d. það sem gerist hér að neðan í ridethecity og hvernig gögnin
líta út í openstreetmap og í borgarvefsjá:
http://is.ridethecity.com/#3655489
http://www.openstreetmap.org/#map=17/64.14255/-21.90141&layers=C
http://borgarvefsja.reykjavik.is/borgarvefsja/?_ga=1.45753188.1365589408.1360679825
Það er spurning hvort stígagögn sveitarfélaganna hafi ekki verið
hálfgerður bjarnargreiði frá þessum sjónarhóli en spurningin er
hvernig á að laga þetta? Á bara að hella sér í að tengja stíga
við götur og yfir götur þar sem um þverun er að ræða. Eins og þið
sjáið í Hátúni er fullt af þverunum og meira að segja þveranir á
gangbrautarljósum á Laugavegi koma ekki fram í Openstreetmap.
Einhverjar snjalla hugmyndir?
kveðja
Árni Davíðsson
--
Árni Davíðsson
arni...@gmail.com <mailto:arni...@gmail.com>
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org <mailto:Talk-is@openstreetmap.org>
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org <mailto:Talk-is@openstreetmap.org>
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
--
Árni Davíðsson
arni...@gmail.com <mailto:arni...@gmail.com>
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is
_______________________________________________
Talk-is mailing list
Talk-is@openstreetmap.org
https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is